Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........กั้นส่วนเปียก แห้ง ในห้องน้ำ ด้วยม่าน หรือ ก่ออิฐติดกระเบื้ง ดีคะ...... ติดต่อทีมงาน

คือ กำลังจะตกลงปลงใจเรื่องห้องน้ำว่าจะทำยังไงกับส่วนเปียกแห้งดี ระหว่างกั้นด้วยม่าน หรือ ก่ออิฐแล้วติดกระเบื้องถาวรไปเลย

คือไม่อยากใช้กระจก หรือ ตู้กระจกค่ะ ยอมรับว่าสวยแต่ อยากประหยัดงบ และอีกอย่าง ทำความสะอาดเอง ห้องน้ำที่บ้าน 4 ห้อง คงจะอ่วมแน่ค่ะ ถ้าเป็นกระจก

ม่าน ข้อดี
ถูก
ห้องดูกว้าง
เปลี่ยนได้บ่อยตามความพอใจ

ม่านข้อเสีย
กั้นเปียกห้องได้ไม่สนิท
บางคนว่ามันดู ไม่ไฮโซ เท่าไร

อิฐ ข้อดี
กั้นเปียกแห้งได้สนิท
วางของด้านบนได้

อิฐ ข้อเสีย
เสียพื้นที่เพราะก่ออิฐถาวร และอาจจะดูแคบ
มีพื้นที่ต้องทำความสะอาดเพิ่ม

เพื่อนๆ น้องๆ พี่ๆ มีไอเดียจะแชร์ไหมคะ ว่าแบบไหนดีกว่ากัน พอดีมีประสบการณ์ตอนนี้ใช้แบบม่านอย่างเดียว ยังไม่เคยใช้แบบอิฐก่อ เลยค่ะ

ช่วยรบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

จากคุณ : GMT
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 53 23:11:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com