Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ขออนุญาตถามเป็นความรู้ครับ) ถ้าสั่งซื้อของ-ตัวต่อเลโก้-จากต่างประเทศโดยตรง เราจะต้องเสียอะไรเพิ่มจากราคาที่ตั้งไว้หรือ ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตถามในห้องนี้น่ะครับ

พอดีอยากได้ตัวต่อ เลโก้

ก็เข้าไปดูที่เว็บไซด์โดยตรงของทางเลโก้เลย เป็นของต่างประเทศ แล้วเค้าก็มีขายสินค้าด้วยครับ ดูราคาสินค้าที่เค้าตั้งราคาขายไว้ในเว็บไซด์ ราคาถูกกว่าที่ขายในประเทศไทยเราตั้งเยอะ

อยากเรียนสอบถามว่า เช่นราคาที่เค้าตั้งขายไว้ สมมติเป็นเงินได้แล้วประมาณ 300บาท เมื่อเทียบที่ขายในไทยเราจะอยู่ที่ประมาณ5-600บาท
(ไปเดินดูสินค้าตามห้างสรรพสินค้ามาน่ะครับ เลยรู้ราคาขายของไทย)

ถ้าเราสั่งซื้อแล้ว 1. เราจะไปรับของที่ไหน
2. เราจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่า เช่น ค่าภาษีนำเข้า หรือค่าภาษีอะไรอย่างอื่น
3. ขั้นตอนในการรับของ ยุ่งยากไหมครับ
4. ระยะเวลา ตั้งแต่สั่งซื้อ จนถึงรับของ นานแค่ไหนครับ
5. เพื่อน ๆ พี่ ๆ มีอะไรอย่างอื่นที่เป็นความรู้ช่วยกรุณาเพิ่มเติมให้ด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ ช่วยชี้นแนะด้วยครับ

ปล. ชุดตัวต่อที่อยากจะซื้อจะเป็นแบบชุดใหญ่น่ะครับ ดูราคาในไทยแล้ว เกือบประมาณ5พันบาทน่ะครับ แต่ถ้าสั่งซื้อทางนู้นถูกกว่าเกือบครึ่งน่ะครับ.....

จากคุณ : มอเตอร์บอย
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 53 22:34:57 A:202.176.171.208 X: TicketID:275798

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com