Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอความช่วยเหลือครับ] กำลังสงสัย "เฮีย ป." ในทางไม่ดีอยู่น่ะครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องคือวันก่อน ไปเดิน Home Pro เจอตู้วางของลดราคาตัวนึงอยู่
ไปดูรอบแรก
พนักงานขายคนแรก: ไม่มีของค่ะ ต้องรอหลังปีใหม่ แต่สั่งไว้ก่อนได้นะคะ

คิดไปคิดมาเลยไม่เอาตอนนี้ดีกว่า แต่หลังจากนั้นซักพักเปลี่ยนใจ เลยเดินกลับไปเจอพนักงานคนใหม่
ผม: เอาตัวนี้ครับ สีนี้ไม่ทราบมีของมั้ยครับ
พนักงานคนที่ 2: เช็คซักครู่นะครับ .... มีครับเหลือ 2 ตัว

ผมสั่งไป รวมค่าขนส่งอีก 300 เค้าบอกประกอบให้หน้างาน เพราะตู้ค่อนข้างใหญ่ลง ท้ายรถไม่ได้

แต่พอวันนี้ผมไปเดินดูที่ HomePro เค้าเก็บตู้ตัวนั้นไปแล้ว
แม่ผมทักว่าเค้าเอาของ show มาส่งให้เราหรือเปล่า พอกลับบ้าน ผมเลยโทรไปถามครับ

ผม: ไม่ทราบว่า สินค้าเบอร์ XXX ที่มาส่งพร่งนี้นี่ เป็นตัว show หรือเปล่าครับ
พนักงาน: เช็คซักพัก ....ตัวนี้เราพึ่งประกอบเสร็จไปเมื่อกี้เองครับ
ผม: แน่ใจใช่มั้ยครับว่าไม่ใช่ตัว show ถ้าผมเจอ ผม cancel รายการบัตรที่รูดไป ทิ้งเลยนะครับ
พนักงาน: แน่ใจครับ คุณพี่สามารถส่งคืนได้ ถ้าสินค้าไม่เรียบร้อยครับ

ประเด็นที่ผมสงสัยคือ ปกติเวลาส่งสินค้า คุณต้องมาประกอบหน้างานไม่ใช่หรอครับ ??? แต่นี่ทำไมประกอบจากห้างไปเรียบร้อย (ปกติ Homepro ประกอบเสร็จเรียบร้อยจริงหรอครับ ??? ) เริ่มกลิ่นไม่ดีและ - -"

ผมซีเรียสที่ ถ้าคุณเอาของ show มาขาย คุณก็ต้องคิดราคาตัว show ไม่ใช่คิดราคาเหมือนของใหม่แบบนี้

พรุ่งนี้เค้ามาส่งของ ผมไม่อยู่บ้านด้วย มีแม่อยู่แทน ตอนไปดูตู้มันก็ไม่ได้มีรอยอะไรที่จะเช็คได้มากด้วย มีจุดไหนที่แนะนำมั้ยครับว่าควรเช็คตรงไหน

กำลังคิดว่า ตูลางานไปเช็คนี่จะคุ้มมั้ยเนี่ย
ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำยังไงครับ ??? - -"

จากคุณ : Mr. SOYU
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 53 19:11:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com