Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุปผลเครื่องซักผ้าจังหวะนรก ติดต่อทีมงาน

สรุปผลเครื่องซักผ้าจังหวะนรก

จากกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10072163/R10072163.html

ช่างมาดูแล้วไม่มีอะไรผิดปกติ แต่พลิกไปหลังเครื่องแล้วพบว่ามีรอยบุบของแผ่นสังกะสีที่ปิดหลังเครื่องทำให้เกิดเสียงดังกว่าที่ควรจะเป็น

ผมจึงแจ้งไปทาง Power Buy ได้คำตอบว่าไม่รับเปลี่ยนคืน เพราะเค้าระบุในใบรับของแล้วว่าให้ลูกค้าตรวจดูให้ดีก่อนรับของ ทั้ง ๆ ที่มันพึ่งมาตั้งบ้านผมได้ไม่ถึง 60 ชั่วโมง และทดลองซักไปแค่ครั้งเดียว

ผมถามว่าแล้วให้ผมทำอย่างไร "ต้องทนให้ไปแบบนี้ใช่ไหม?"...ปลายสายตอบง่าย ๆ ว่า "ครับ" แล้วยืนยันคำเดิมว่าเราไม่รับเปลี่ยนคืนเพราะลูกค้าเซนต์รับของไปแล้ว

ไม่รู้จะว่าไงครับ คงต้องยอมรับผิดเองละมั้งคราวนี้ ผมนัดให้ของมาส่งตอนค่ำ ๆเพราะตอนเช้ามีงาน รอบบุบอยู่ด้านหลังค่อยไปด้านล่าง ตอนรับของผมก็โง่เองที่ไม่ได้ก้มดูจริง ๆ นั่นแหละ แถมไม่ได้ใส่น้ำใสผ้าแล้วลองปั่นดูด้วยเพราะเกรงใจคนส่งของกลัวจะต้องรอนาน เป็นอุทาหรณ์ให้ท่านอื่น ๆ ด้วยนะครับ ตรวจสอบสินค้าให้ถี่ถ้วนก่อนเซนต์รับด้วย

ต่อไปผมคงต้องทำตัวเขี้ยวลากดินแบบคนอื่น ๆ เค้าบ้าง เอาแต่เกรงใจคนอื่นเค้าไม่เคยมีใครเกรงใจเราเลย แต่ที่แน่ ๆ คงไม่มีครั้งหน้าของแบรนด์เหล่านี้สำหรับผมแล้วครับ

อัพเดท 4 ม.ค. 54
มาแจ้งข่าวว่าผมได้คืนสินค้าไปแล้วครับ ^^
จริง ๆ อยากเปลี่ยนรุ่นแต่รุ่นที่อยากได้ไม่มีของครับ

ขอบคุณ Customer Service ในพันทิปด้วยที่ประสานงานให้
เพราะเมื่อตอนผมโทรเข้าไปเองไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 54 14:41:49

จากคุณ : ปีย์
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 53 12:54:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com