Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำจัดส่วนเกินที่อาศัยอยู่ในบ้าน ------------------- ไม่มีใครเขาอยากจะต้อนรับ เอามาแชร์สู่กันฟัง ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้จะบรรยายอะไร

เนื่องจากความอดทนของเรามันหมดลงในวันที่เราไปตรวจภูมิแพ้ค่ะ
คุณหมอบอกว่าเราแพ้ ฉี่ อึ ซาก ของแมลงสาบ ทำให้เรามีจุดดำเต็มตัวไปหมดไม่หายสักที เพราะไม่ได้กำจัดที่ต้นตอ

หลังจากกลับจากหาหมอวันนั้นเราตรงไปยังห้างสรรพสินค้าทันที  เอามือกวาดแผงผลิตภัณฑ์กำจัดแมลงสาบทุกชนิดที่มีขายอยู่ลงบนรถเข็น  และรีบนำของกำนัลมาฝากพวกมันอย่างรีบด่วน

เราได้มาประมาณ 5 ยี่ห้อ 5 แบบ  ลองแล้วลองอีก รอแล้วรอเล่า ก็ต้องผิดหวัง   จนได้มาลองเจ้ากล่องเหลืองน่าตาน่ารักใบนี้  ตอนกลางคืนเลยจัดการ สั่งให้แฟนทำให้ (นึกว่าจะแน่ ที่แท้ก็ยังกลัว)  ตอนเช้าเราตื่นคนแรก ประมาณตี 5 ได้ ตะแรกก็ไม่ได้ตั้งใจจะมาดูผลงาน  แต่เดินผ่านเฉยๆ วูบแรกแทบสลบกับสิ่งที่ได้พบเห็นทั้งตกใจทั้งขยะแขยง  ถอยกรูดมายืนพิงข้างรถหอบแฮกๆเอามือวางไว้ที่อกซ้ายกลัวหัวใจจะแลบออกมา 555555555555555

หลังจากที่เราตั้งสติได้ เราหัวเราะอย่างบ้าคลั่ง(มันเป็นความรู้สึกแบบ สะใจ ปนตื้นตันที่ในที่สุด พวกมันก็มีวันนี้)จนลุงข้างบ้านต้องเดินมาดู  มันดีใจจนพูดไม่ออก ในที่สุด  พวกแก   พวกแก๊   5555555555555555555

ดูภาพประกอบเอาเลยนะคะแม่ๆขา
ปล.ในวันต่อมาก็ใช้กล่องนี้จับได้อีกนะ แต่ไม่มากเท่านี้ค่ะ  ทุกวันนี้แทบไม่เคยเห็นแขกที่ไม่ได้รับเชิญชื่อ แมลงสาบอีกแล้ว พระเจ้าจอร์ช มันยอดมาก

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 53 12:55:29

จากคุณ : maysurly
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 53 12:55:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com