Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

............... ผรม. บอกว่า เครื่องมือช่างเสียหาย ให้เจ้าของบ้านรับผิดชอบ............. ติดต่อทีมงาน

.........

คือว่า  ให้ผรม. เจ้านึง  ทำรายการค่าแรง  รายวันมาให้    ว่าแต่ละวันใช้ช่างอะไรบ้าง  แล้วค่าแรงแต่ละคน  วันละเท่าไหร่  

จ้างแต่ค่าแรงค่ะ  ของเราซื้อเอง

ทีนี้  ช่างเค้ามีข้อตกลงมาด้วยว่า

อุปกรณ์  เครื่องมือไฟไฟ้าของช่าง  ของใช้เกี่ยวกับก่อสร้าง  เสียหาย   ผู้จ้างต้องเป็นผู้ออก  ทุกชนิด

หมายความว่า  ถ้าเป็นเครื่องมือของช่าง  มาพัง  เสียหาย  ตอนมาสร้างบ้านของเรา  เราต้อง  ชดใช้ให้เค้าเหรอคะ  

แล้วมันถูกต้องรึเปล่าคะ  ที่เค้าระบุมาแบบนี้  

ขอบคุณค่ะ

..

จากคุณ : เจ๊ เชพบ๊ะ
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 53 13:57:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com