Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีโครงการจะต่อเติมบ้านครับ ช่วยดูแบบและชี้แนะแนวคิดด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ส่วนที่จะต่อเติมจะมีลักษณะดังภาพครับ
โดยที่บ้านหลัก ทราบมาว่าลงเสาไว้ 22 ม.
และส่วนที่จะต่อเติมจะใช้เสาแบบเข็มเจาะ ลงที่ 22 ม.เท่ากัน
จะได้ไม่ทรุดมากนัก (เคยต่อทีนึงแล้วแต่เสาหกเหลี่ยมแค่ 6 ม.
ผลสุดท้าย ทรุดจนบ้านฉีก แต่ไม่ดึงบ้านหลักนะครับ
เพราะสร้างแบบไม่มีอะไรเชื่อมต่อทางโครงสร้างเลย แค่เอามาแปะเฉยๆ)
เดี๋ยวจะมีรูปต่อๆ ไปมาให้ช่วยดูครับ

จากคุณ : JoKeR3753
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 53 20:53:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com