Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังจากบ้านเสร็จ ย้ายเข้าอยู่กันเร็วแค่ไหนกันบ้างครับ แล้วใครเฝ้าของในบ้านให้ในช่วงที่ยังไม่ได้ย้ายเข้าครับ ติดต่อทีมงาน

โดยทั่วๆไปหลังจากบ้านเสร็จเรียบร้อยแล้ว ย้ายเข้าอยู่กันเร็วขนาดไหนบ้างครับ
มีไหมครับที่ย้ายเข้าอยู่เลย แล้วค่อยๆจัดข้าวจัดของไปพร้อมกัน เฟอร์นิเจอร์ก็ยังไม่ครบ บ้านก็ยังโล่งๆ อะไรแบบนี้ครับ

คือบ้านผมจะเสร็จก่อนปีใหม่ แล้วทีนี้ผมเป็นห่วงข้าวของในบ้าน โดยเฉพาะเครื่องใช้ไฟฟ้า ซึ่งนัดเข้ามาติดตั้งก่อนจะหยุดปีใหม่ (ขอเลื่อนเขามาจะ 2 เดือนแล้ว นานกว่านี้คงไม่ไหว) ทีนี้ถ้าผมจะไปนอนเฝ้าของที่บ้านใหม่ ก็เป็นห่วงครอบครัวที่บ้านเก่า เพราะไม่มีใครอยู่กับภรรยาและลูก เลยคิดกันไว้ว่า จะย้ายไปอยู่บ้านใหม่กันช่วงปีใหม่เลย ข้าวของก็เอาเท่าที่จำเป็นไปก่อน แล้วค่อยๆทะยอยเอามา

บ้านผมเป็นบ้านเดี่ยว ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านจัดสรรค์ จึงไม่มีรปภ.ครับ ช่วงปีใหม่เป็นช่วงวันหยุดยาว กลัวขโมยขโจรอาละวาดครับ ต่อให้ยังไม่มีของในบ้าน ก็กลัวพี่แกจะงัดเข้ามา เพราะไม่มีคนอยู่ครับ

จากคุณ : cherubim
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 53 09:23:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com