Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โครงการแถม wallpaper ให้ทั้งหลัง มีอะไรภายใต้ wallpaper ?? ติดต่อทีมงาน

ก่อนอ่านนะคะ เห็นหลายท่านเข้าใจผิด คือ จขกท. "ซื้อบ้านหลังเค้าสร้างเสร็จแล้วค่ะ เพราะฉะนั้น Wallpaper เค้าติดมาแล้วเรียบร้อยนะคะ"

จองบ้านไปค่ะ ในใบจองบอกว่า "แถม wallpaper ฟรีทั้งหลัง"
กลับมาบ้านคิดแล้วคิดอีก มันมีอะไรภายใต้ wallpaper? รอยร้าว, รอยแตก, ปูนร่อน ฯลฯ หรือเปล่า คิดแล้วก็กลุ้มใจ
ครั้นจะรื้อ wallpaper ออกให้หมด แล้วทาสีนับหนึ่งใหม่ งบประมาณก็ไม่มี เลยขอรบกวนเพื่อนๆช่วยชี้ทางสว่างทีค่ะ

1. เป็นไปได้มั้ยคะ ว่าเค้าหมกเม็ดเก็บงานชุ่ยๆไว้ใต้ wallpaper
2. จะมีวิธีการเช็คสภาพปูน หรือสิ่งที่อยู่ใต้ wallpaper ได้้บ้างมั้ยคะ โดยไม่ต้องทำการลอก wallpaper ออก ว่ามีปัญหาอะไรมั้ย เช่น การเคาะ การลูบผนังดู และมีวิธีการสังเกตอย่างไรคะ ว่าผนังมีปัญหา
3. อันนี้รบกวนถามเพิ่มค่ะ ลามิเนตโครงการใช้หนาแค่ 8 เดินแล้วมีเสียงเบาๆค่ะ แต่เดินแล้วรำคาญ และรู้สึกว่าไม่แน่น เซลล์บอกว่าเป็นเพราะไม้หดตัว ซื้อเป็นปกติของลามิเนต เลยรบกวนถามว่า มันปกติจริงมั้ยคะ แล้วถ้าปล่อยเวลาไป มันจะไม่มีเสียงเองหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 53 22:33:37

จากคุณ : mookiebear
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 53 17:08:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com