Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิศวกร ช่วยเม้นบ้าน inizio ของแลนด์ให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไปดูบ้านแลนด์ inizio ที่รังสิตคลอง 3 มา บรรยากาศโดยรวม ok แต่ไม่มีความรู้ด้านโครงสร้างเลยค่ะ เลยอยากรบกวนให้คุณวิศวกรทั้งหลายช่วยหน่อยค่ะ คือว่าเค้าใช้คอนกรีตสำเร็จแทนการก่ออิฐฉาบปูน ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่ามีข้อเสียคือไม่สามารถทุบรวมห้องได้ และใช้เสาเข็มเป็นตัวยึดฐานเหมือนบ้านกล่องยังไงอย่างงั้นเลย ก็เลยอยากรู้ว่าบ้านที่ใช้แผ่นคอนกรีตสำเร็จแบบนี้จะทรุดไม๊ค่ะ คิดหนักมากเลยค่ะ ถูกใจ แต่ก็กลัวถูกหลอก....อีกอย่างแถวนั้นไม่แน่ใจว่าน้ำท่วมหรือเปล่าจะส่งผลกับโครงสร้างต่อไปหรือไม่ รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : gnek
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 54 20:32:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com