Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลุ้มใจมากครับ บ้านติดกับที่ทิ้งขยะของหมู่บ้าน ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อบ้านทาวเฮาส์มือสอง เพิ่งโอนกันเสร็จเรียบร้อย
ก็ย้ายเข้ามาอยู้ได้ 5 วันแล้วครับ

ปัญหามันอยู่ตรงที่บ้านผมกับที่ทิ้งขยะของหมู่บ้านมันติดกันเลย
ตอนซื้อก็คิดว่าเล็กน้อยครับเพราะไม่เหม็นเลย
แต่ตอนอยู่จริงๆ นี่เวลารถขยะมาเ็ก็บจะเหม็นมากเลยครับ
ตอนนี้กลุ้มใจมาก พอจะมีช่องทางไหนแนะนำบ้างครับ
เช่นมีกฎหมายกำหนดไว้ไหมว่า ต้องห่างจากบ้านกี่เมตรหรือยังไง

คือหมู่บ้านนี้เกือบทุกหลังจะต้องเดินมาทิ้งขยะเองตรงนี้อ่ะครับ
ปกติหมู่บ้านอื่นเขามีรถมาเก็บกันหรอไม่ครับ
ผมไม่เคยอยู่บ้านที่เป็นโครงการแบบนี้

เฮ้อกลุ้ม ผ่อนตั้ง 30 ปีแน่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

จากคุณ : sreetong
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 21:30:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com