Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ LCD TV หรือ Plasma TV ครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเจ้า Sharp 25" อายุ 13ปี ที่ห้องนอนแม่ใกล้จะสิ้นอายุขัยซะแล้วครับ

ตรุษจีนปีนี้เลยกะว่าจะซื้อทีวีเครื่องใหม่ให้แม่โดยจากความรู้เก่าคงไม่ต้องถึงกับเป็น LED TV เนื่องจากแม่ใช้ดูเคเบิ้ลท้องถิ่นอย่างเดียวเลยอยากได้ 32" ซักตัวแต่ไม่รู้ว่าจะใช้ตัวไหนดีโจทย์ประมาณนี้ครับ
1.29-32" โดยประมาณ
2.จำได้ว่า Plasma TV จะกินไฟกว่าจริงไหมครับ
3.ใช้ดูแต่เคเบิ้ลครับแต่ทำไมรู้สึกว่าพวก LCD TV มันดูเคเบิ้ลไม่ชัดเลยครับหรือว่าผมปรับไม่เป็นครับ
4.งบประมาณ 10k-14k ครับ

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นด้วยจะดีมากเลย

จากคุณ : เอบ
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 19:27:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com