Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แก้ปัญหาชักโครกด้วยตัวเองยังไงดีค่ะ! ไม่ค่อยมีงบเพราะยังเป็นนักศึกษา.. ติดต่อทีมงาน

ชักโครกที่บ้านมีปัญหา 2 จุดค่ะ

1. น้ำในถังพักน้ำไหลไม่ยอมหยุดตลอดเวลา ทดลองโดยปิดวาวล์น้ำแล้วขังน้ำไว้ในถังพักน้ำสักพัก แต่น้ำลดลงเรื่อยๆทั้งๆที่ยังไม่ได้กดชักโครก

2. เวลากดชักโครกจะมีน้ำไหลออกข้างหลังตรงตำแหน่งระหว่างถังพักน้ำกับโถนั้ง

ควรแก้ยังไงดีคะ ต้องซื้ออะไรเพิ่ม ช่วยแนะนำด้วย เอาแบบละเอียดเลยนะคะเพราะจะทำเอง ขอบคุณค่ะ!

จากคุณ : มิ้น
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 15:06:27 A:118.174.165.80 X: TicketID:250872

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com