Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องทำน้ำร้อนในคอนโด ใช้ยี่ห้อรุ่นไหนดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ เป็นคอนโดโบราณร่วม 20 ปีอยู่แถวสีลมค่ะ เดิมใช้ whirpool (ห้องอื่นตามโครงการเดิมใช้ stiebel รุ่น DHC6) ตอนนี้เครื่องเริ่มผุทำให้น้ำไม่ร้อน-อุ่น จะไปซื้อเครื่องใหม่ติดตั้ง.. ทางนิติฯ แนะนำให้ซื้อเครื่อง stiebel DHC6 (ตามโครงการเดิม)+ติดตั้ง ไม่ทราบว่าสมาชิกมีใครเคยติดตั้งเครื่องทำน้ำอุ่น-ร้อนไหมค่ะ แล้วทำไมต้องมีแบ่งแยกว่าเครื่องน้ำร้อน-เครื่องน้ำอุ่นต่างกันยังงัย ??? (ตำแหน่งติดตั้งปัจจุบันอยู่ใต้ตู้อ่างล้างหน้า ฝักบัวอาบอยู่ในอ่างอาบน้ำ)***ขอราคาด้วยน่ะค่ะ ถ้าทราบ...ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ป้าบางแค
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 54 09:06:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com