Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะทำเฟอร์นิเจอร์ห้องใหม่ มองไม้อัดสักลายอิตาลี,ไม้อัดแอชไว้ ใครเคยใช้ไม้ประเภทนี้บ้าง คุณภาพออกมาเป็นไง ทนทานไหม ติดต่อทีมงาน

จะทำเฟอร์นิเจอร์ห้องใหม่ อยากทำสีออกมาแล้วอ่อนสักหน่อย เช่น ตัวอย่างตู้ในภาพนี้น่ะครับ  มองไม้อัดสักลายอิตาลี,ไม้อัดแอชไว้ (ไม้อัดแอช มีลายเส้นไหมครับ แพงกว่าอัดสักอิตาลีเยอะไหม) ไม้สองชนิดนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไร ทนทานไหมครับ

ไปเสิร์ชดูกระทู้เก่าๆเห็นพูดเรื่องข้อเสียไม้อัดสักลายอิตาลีไว้เยอะ เช่น เป็นไม้อัดสักเกรดถูก ลายไม่ใช่ลายธรรมชาติเป็นลายพิมพ์ ทำจากไส้กระดาษ ถ้าถลอกจะซ่อมสีต้องให้ช่างเขียนลายเอา ไม่ทนทาน เลยหวั่นๆ  แต่พอไม้แอช ก็มีเรื่องมอด เรื่องราชอบขึ้นอีก  เลยขอความเห็นหน่อยครับ ท่านใดเคยใช้ไม้สองประเภทนี้บ้างครับ ใช้แล้วเป็นอย่างไร

แก้ไขเมื่อ 20 ม.ค. 54 07:08:42

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 54 06:42:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com