Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------ชวนมาแต่งห้องพระ กันครับ-------- ติดต่อทีมงาน

พอดีผมพึ่งมีล๊อคอินเป็นของตัวเอง ปรกติเข้ามาอ่านอยู่บ่อยๆ  แต่ช่วงนี้ผมว่างจากงาน ก็เลยอยากเอาประสบการณ์ของตัวเองมาเล่าให้เพื่อนๆ ชาวชายคาฟัง  หวังว่าคงจะมีประโยชน์กับคนที่กำลังอยากมีห้องพระในบ้าน

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อเป็นวิทยาทาน หรือแนวความรู้ในการตกแต่งห้องพระ หากท่านใดไม่ถูกใจกรุณาติชมหรือเพิ่มเติมได้นะครับ

เรามาเข้าเรื่องกันดีกว่า เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา ^^

สิ่งที่เราต้องพิจารณา

1. ขนาดของห้องและตำแหน่ง  ส่วนมากจะอยู่บริเวณชั้นบนของบ้าน ซึ่งบ้านในปัจจุบันนี้หาที่ค่อนข้างยาก แต่ส่วนมากเกือบทุกบ้านมักจะมีหิ้งพระ แต่หากเป็นบ้านที่ค่อนข้างมีพื้นที่สักนิด จะเป็นห้องพระและมีตู้เก็บพระเครื่อง

2. รูปแบบสไตล์ของห้องพระ  เลือกรูปแบบที่ชอบของผู้อยู่แต่ละท่านแล้วแต่สไตล์ของบ้าน

3. จำนวนของพระ และขนาดขององค์พระ

สุดท้ายทุนทรัพย์กันด้วยนะครับ ^^ มีมากทำมากมีน้อยทำน้อย แต่พอเพียงครับ

จากคุณ : aoo_100design
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 54 20:30:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com