Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีการทำความสะอาดและการดูแลรักษากระเบื้องแกรนิตโต้ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากเราทำห้องครัวโดยใช้กระเบื้องแกรนิตโต้สีดำ แต่หลังจากที่ได้สร้างเสร็จ เมื่อ  พฤศจิกายน  53 ก็ได้ใช้มาจนถึงปัจจุบัน ไม่ได้ทำอะไรหลังก่อสร้างเสร็จ ก็ใช้งานเรื่อยมา จนได้ทราบมาคร่าว ว่าต้องลอกแว๊กซ์ที่มาจากโรงงานออก  แล้วจึงค่อยขัดซ้ำ  ซึ่งปัญหาคือเราไม่เข้าใจเลยว่า เราต้องทำอย่างไรบ้างคะ  ตั้งแต่ขั้นตอนการขัดออก แล้วลงใหม่  ต้องใช้ครีมอะไรอย่างไรบ้าง ทำเองได้หรือไม่ และตั้งแต่ใช้งานมาก็พยายามเอาผ้าขนหนูมาวางกันรอยขีดข่วนคะ และได้ทำการทดสอบคร่าวๆคะ  ลองเอาน้ำมันหยดดู น้ำมันก็คงรูปคะ เป็นวงรี ไม่เสียรูปทรง (ทดลองจากเศษที่เหลือคะ)  ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 54 16:24:53

จากคุณ : poy55555
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 54 16:16:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com