Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานเฟอร์นิเจอร์สั่งทำ - -' ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากเกิดอยากจะลองออกบูธ ขายสินค้า ดูซักครั้ง
เพราะขายแต่หน้าร้านมาตลอด  ลองดูซะหน่อยเป็นไง
- -'

เลยต้องสั่งทำ ชั้นโชว์สินค้า
ตอนแรกไปตระเวณดูตามห้างฯ ร้านต่างๆ ก็ไม่มีขาย
มันต้องสั่งทำเท่านั้น ไปเลียบทางรถไฟ แถวคลองเตย ต้องจ่ายเงิน และรอของสองอาทิตย์  
พอดีช่างคนนึง อาสาทำให้  เพื่อนเราวาดแบบให้เสร็จ เอาให้ช่างดู
ช่าง "ง่ายครับ ผมจะทำให้สวยๆ เลย รับเหมาทั้งไฟฟ้า งานไม้ งานอะไรรับหมด"
เรา "กี่วันได้คะ"
ช่าง "สองวันก้อเสร็จละครับ ง่ายมาก เดี๋ยวจะใช้วันไหนโทรมาเบอร์นี้เลยนะครับ งานรับเหมาผมจะเสร็จภายในสองอาทิตย์นี้  ผมต้องย้ายไปที่อื่นละ"
โอ้วววว  เย้ๆๆๆ  เราช่างโชคดีอะไรอย่างนี้ แค่สองวันเท่านั้น และยังใกล้บ้าน
ไม่ต้องถ่อไปถึงคลองเตย

จากคุณ : เนื้อคู่ประตูถัดไป
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 54 22:27:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com