Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ถ้าหมาบ้านคุณเห่า คุณจะห้ามไหมคะ++ ติดต่อทีมงาน

ไม่ผิดห้องหรอกค่ะ
เราตั้งถามห้องสุนัขไว้แล้ว แต่มันมีบางปัญหาเพิ่มเติมที่อยากถามจากห้องนี้ด้วยนะค่ะ

รบกวนตามลิงค์นี้ทีนะคะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10180031/J10180031.html

คือนอกจากเรื่องเสียงปอมเห่าแล้วยังมีประเด็นอื่น ๆ อีกเพียบ
เค้าไม่จอดรถในบ้าน เราไม่ว่าหรอกค่ะ พื้นที่จอดรถบ้านเค้ามีไว้วางขยะ (ในความคิดเรา)
แต่ช่วยจอดชิด ๆ ได้ไหม ให้เรามีระยะถอยรถเข้าบ้าน พี่เล่นจอดเว้นห่างจากกำแพงบ้านเมตรครึ่ง
แล้วเราจะตั้งแนวถอยยังไงคะ

ปลูกไม้ดอก โดยเอามาแขวนที่กำแพงกั้นระหว่างบ้าน ซึ่งขี้ดินและดอกที่โรย ไหลใส่บ้านเรา
และบ้านพี่ก็ไม่เคยปลูกสำเร็จเลย มันตายทุกต้นนั่นแหละ เราคิดเองว่า
ก็พี่ให้แฟนพี่ขับรถจากที่ทำงานมาตอนเที่ยงเพื่อรดน้ำต้นไม้ตอนเที่ยงตรงทุกวัน
มันก็ไม่น่าจะรอดนะคะ (หรือว่าคนอื่นทำกันแล้วรอด)

พี่ขี้เลียนแบบ บ้านเราทำอะไร ทำให้เหมือนหมดเลย เป๊ะเลย เป๊ะขนาดไหนนะเหรอ
หึหึ ก็ตอนแต่งบ้านเดินมาที่บ้านเราแล้วบอกว่า "ขอแปลนหลังบ้านหน่อยสิ จะทำแบบนี้"
เฮ้ย พี่ขอหนูตอนไหนคะว่าทำเหมือนได้ไหม พี่เดินมาขอกระดาษแปลนเลย เลิศเนอะ
พอหนูเปลี่ยนแบบสวนจากเดิม พี่ก็ทำเป๊ะเลย เอาอีกแล้ว แค่ต้นไม้ที่ต่าง เฮ้อ

ถังขยะบ้านพี่ช่วยดูแลกันด้วยค่ะ คนเก็บทำถังแตก ทำฝาพัง พี่ก็ปล่อยมันไว้งั้น
ไม่ใช่ความผิดพี่ เราเข้าใจค่ะ แต่กลิ่นขยะเนี่ย หนูเริ่มไม่ไม่เข้าใจนะคะพี่
หน้าฝนเนี่ย พี่ไม่ดูแลถังเลย ขี้หมาก็ใส่ถังเอาไว้ แล้วฝนตก น้ำขัง
โอ้โห...... กลิ่นขี้หมาแช่น้ำเน่า โชยเข้ามา มันเลิศเลยค่ะ
บ้านอื่นเค้าก็ซื้อฝาถัง ซ่อมถังดูแลกันหมดแล้ว พี่จะทำตามชาวบ้านตามนิสัยที่พี่ชอบทำ อันนี้ไม่มีใครตำหนิแน่ค่ะ

บ้านพี่อยู่กันผู้หญิงสองคน ไอเราไม่ใช่คนเรียบร้อยนักหรอก ซกมกบ้างก็เป็น
แต่พี่ช่วยรักษาอะไร ๆ ให้งาม สมกับหน้าตาที่พี่พยามพรีเซนต์ได้ไหมคะ
บ้านชายโสดแถว ๆ นี้เค้าเรียบร้อยกว่าพี่ร้อยเท่าได้.... เฮ้อ ปวดหัวใจจริง ๆ ค่ะ

ไอพวกเนี่ย เรายังคิดว่า เอาว่ะ เล็ก ๆ น้อย ๆ เราจะทน เราทนได้ เราจะทน เราทนได้ (สะกดจิตตัวเอง)

แต่เสียงหมาเราไม่อยากจะทน

เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำเราทีสิคะ ว่าเราควรจะทำยังไง

รบกวนด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 54 13:05:57

จากคุณ : เด็กหญิงมีมี่
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 54 13:02:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com