Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฮ่วยยย.....คุณอดีตสามีทำไมคุณทำตัวได้งี่เง้าขนาดนี้จะเอาไงแน่เนี๊ยยย ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอระบายหน่อยนะคะและต้องออกตัวก่อนว่ายืมล๊อคอินเพื่อนมาคะ    ชีอยู่ต่างประเทศ  ส่วนดิฉันล๊อคอินไม่มีคะ

คือดิฉันคะส่วนอดีตสามีดิฉันจะว่าอดีตได้ไหมเพราะเลิกกันแค่เลยครึ่งเดือนมาเองคะเราคนบ้านเดียวกันคะดิฉันเห็นแกมาตั้งแต่ดิฉันเด็กๆคะดิฉัน32คะ สามี42คะ  แถมดิฉันหน้าตาก้อโอเคนะคะ

แกตามจีบตามตื้อจนใจอ่อนคะ เพราะเราไปเจอกันตอนนั้นมีผ้าป่าไปถวายที่วัดกันพอดืคะ  ดิฉันคิดได้คนแกกว่าน่าจะดีคะแต่ตอนนี้คิดผิดจริงๆคะ

สามีดิฉันตอนแรกทะเลาะกันเค้าโกรรธคะที่เราไม่เข้าใจกันเรื่องไม่เป็นเรื่องหรอก

เรามีรถด้วยกันและมีบ้านพึ่งซื้อด้วยกันยังไม่ถึงปีตกแต่งก้อยังไม่เสร็จเลยคะแต่สามีแกมาขอเลิกเรื่องบางเรื่องหาว่าดิฉันงี่เง้าตอนแรกที่เค้าทิ้งไปดิฉันทำใจไมได้เลยคะ

เสียใจร้องให้จะตายให้ได้ประมาณขาดเค้าไม่ได้นั่นเหลอะคะ

ดิฉันโทรไปขอโทษเค้าสักล้านครั้งได้แต่เค้าก้อยังยืนยันคำเดิมคะแรกแกบอกว่าให้เราลองห่างกันไปก่อนคะเค้าบอกไม่มีใครหรอกแต่อยากทบทวนอะไรหลายๆอย่างๆแล้วยังไงค่อยเรื่มทบทวนกันใหม่

และตอนบ้านเราก้อไม่มีคนอยู่เลยคะปิดไว้เฉยๆ ตอนแรกก้อคุยกันดีนะคะดิฉันเสียใจเค้าก้อปลอบมาถึงวันนี้ดิฉันเริ่มจะทำใจได้เเล้วแบบว่าดิฉันรักคะยังรักเหมือนเดิมไม่เคยมีวันไหนที่รักจะน้อยลงเลยคะ

ดิฉันรักคือรักไอ้ส่วนทำใจคือทำใจคะคิดว่าเลิกก้อเลิกไม่เป็นไร แต่คุณอดีตสามีซิคะตอนนี้เค้าเริ่มงี่เง้าคะเค้า

เอาน้องสาวฝาแฝดและน้องเขยมาอยู่บ้านคะเอามาขายของคะ

ของดิฉันเต็มบ้านก้อขนกันมาใช้มาใส่กันหมด

และที่สำคัญเค้าสั่งน้องเค้าไว้คะห้ามให้ดิฉันเข้าบ้าน

บอกว่าดิฉันจะมาขนของคะดิฉันยังไม่เคยแม้จะคิดเลยคะอย่างที่ว่าเรายังคาราคาซังกันอยู่คะ  และที่เด็ดอีกคะ

ไอ้เพื่อนที่มันอยู่นอกเมือวานชีโอนตังร์มาให้ดิฉันทำธุระให้คะแต่..
พระเจ้าจ๊อด.....ดิฉันลืมไปว่าเอกสารต่างรวมทั้งใบเกิดสมุดธนาคารและเอทีเอ็มบางอย่างมันอยู่ในกระเป๋าที่เก็บเอกสารท้ายรถสามีดิฉันคะ     ดิฉันเลยโทรไปคะจะคุยซักหน่อย

เชื่อกันไหมคะแกจะโกรรธอะไรนักหนาดิฉันโทรตั้งแต่เมือวานนี้จนวันนี้เค้าไม่รับโทรศัพย์ดิฉันเลย

ดิฉันจะให้แกเอาเอทีเอ็มมาให้คะโทรยังไงก้อไม่รับบอกให้ใครบอกก้อบอกไม่รับงี่เง้าไหมละคะ

โตจนหมาเลียไม่ถึงแล้วทำไมถึงไม่แยกแยะมั้งเลย

ดิฉันไม่รู้จะทำไงดีเลยคะ แล้วบัตรอะไรส่งไปที่บ้านแกก้อไม่ให้ดิฉันเห็นเลยคะ งง ไหมละคะดิฉัน งง คะ

อะไรก้อคากันโท่นโท่ทำไมถึงทำแบบนี้     หรือมันเป็นอาการของผู้ชายวัยทองคะ

ตอนนี้เริ่มเป็นดิฉันโกรรธเค้าแทนคะแต่ต้องลูบอกเอาไว้คะถ้าคุยแรงเดี่ยวแกจะตลิดคะ    เผาเอกสารดิฉันทิ้งหมดแย่เลยคะ

ดิฉันเลิกไม่ว่าหรอกคะเพราะทำใจได้รักคะรักมากแต่ทำใจได้คะท่านๆทั้งหลายในห้องนี้ช่วยดิฉันคิดหน่อยเถอะคะ

ดิฉันว่าจะบุกไปถึงบริษัทเค้าเลยดีไหมคะใครก้อได้ช่วยคิดหน่อยคะ

เฮ้ยยย.....ดิฉันแสนจะเหนื่อยใจคะ

(ป.ล ยืมล๊อดอินเพื่อนาคะ)

จากคุณ : มาดามในยุโรป
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 54 20:40:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com