Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอตบมือให้บริษัท ออตโต้ คิงกลาส ที่มาเปรียบเตาแก๊สให้ถึงบ้านเลย ติดต่อทีมงาน

เข้าเรื่องเลยนะคะ เนื่องจากก่อนปีใหม่ ดิฉันซื้อเตาแก๊สปิกนิคเเบบพกพาที่ห้างบิ๊กซีสำโรงคะ
หลังจากนั้นก็นำขึ้นไปใช้งานที่เขาใหญ่ ปรากฏว่าพอแก๊สใกล้จะหมด มันก็มีเปลวไฟลุกออกมาจากช่องใส่กระป๋องแก๊ส
พอปลดล็อคไฟก็ดับแต่พอใส่กระป่องใหม่ก็หาย พอแก๊สใกล้หมดก็เป็นอีก
หลังลงจากเขาก็เลยโทรไปที่บริษัท (แต่ที่สำคัญซื้อมาเกิน7วันเเล้ว ใบเสร็จก็ลงถังขยะไปแล้ว)
พนักงานก็ถามอาการของเตา แล้วบอกว่าไม่เคยเจออาการเเบบนี้
เอาอย่างนี้คะพี่ไปที่ห้างบิ๊กซีเปลี่ยนตัวใหม่คะ ดิฉันก็เเจ้งว่า ไม่มีใบเสร็จแล้วนะคะ
เธอบอกว่า ไม่เป็นไรไปบอกน้อง pcของ ออตโต้ได้เลย แถมยังให้เบอร์น้อง pc มาด้วย
โทรไปน้องบอกว่าของยังไม่เข้าหนูจะเร่งให้คะ แล้วจะโทรแจ้ง
รออยู่2-3 อาทิตย์คะ น้องบอกของยังไม่เข้าเลย พี่ลองโทรเข้าบริษัทอีกทีดีมั้ยค่ะ เผื่อเขาจะให้ไปเปลี่ยนที่อื่นได้ก่อน
ดิฉันก็โทรถามบริษัท น้องผู้ชายบอกว่าเตาเเก๊สรุ่นนี้ก็เหลือน้อยเลยไม่ได้มาส่ง แต่เดี๋ยววันศุกร์ จะไปบิ๊กซีบางนา กม.11
แล้วเราไปแลกของกันที่เซ็นทรัลบางนาดิฉันเลยให้เบอร์น้องเขาให้โทรนัดเวลา ปรากฏน้องไม่โทรดิฉันเลยโทรถามเขาบอก ผมทำเบอร์หายครับ
แต่วันจันทร์ผมจะไปส่งให้ถึงบ้านเลยครับพี่
แล้ววันจันทร์น้องโทรมา ผมจะถึงแถวบ้านพี่แล้ว อยู่ช่วงไหนครับ หลังจากนั้นอีก15 นาที เตาที่รอมาหลายอาทิตย์ ก็มาถึงคะดีใจมากเลย
แม้ว่าเตาเเก๊สจะราคาไม่กี่ร้อยแต่น้องๆเขาบริการด้วยใจจริงๆคะ น่ารักมากมายเลย ตอนนี่เตาอยู่ในช่วงทดลอบการใช้งานอยู่คะ แต่หวังว่าคงโอเค ขอบคุณน้องๆบริษัทออตโต้ คิงส์กลาส ด้วยจ้า

**แอบพิมพ์หัวข้อผิด เปรียบ ข้อแก้เป็น เปลี่ยนคะ สงสัยจังตอนพิมพ์เราคิดอะไรอยู่

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 54 04:04:07

จากคุณ : sjleo
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 54 03:44:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com