Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมเรื่อง "กันสาด" หน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผ่อนบ้านไปได้ 2 งวดล่ะ แต่ยังไม่ได้เข้าไปอยู่เลย เพราะกำลังตกแต่งบ้านอยู่ อันที่จริงก็ไม่ได้ตกแต่งอะไรมาก เพราะงบประมาณมีจำกัด
แต่ที่ต้องทำแน่ๆ เลย คือ กันสาด
เพราะหน้าบ้านหันไปทางทิศใต้ ฤดูนี้แดดส่องเข้าหน้าบ้านเต็มๆ เลย
เช้า สาย บ่าย เย็น และ ผมไม่แน่ใจเรื่องทิศทางของดวงอาทิตย์เท่าไหร่
เลยอยากทราบว่า ฤดูต่อไปเค้าจะย้ายตำแหน่งไปส่องทางอื่นบ้างรึปล่าวนะ
แต่ตอนนี้คิดจะทำกันสาดก่อน ไว้สำหรับที่จอดรถ และก็ประตูหน้าบ้านด้วย
ถ้าผมอยากทำกันสาดมาถึงรั้วหน้าบ้านเลย เสาที่จะวางนี่
ผมเอาไปวางไว้ที่เสารั้วได้มั้ยครับ
ตามรูปที่แนบมาเลย พื้นที่ที่จะทพกันสาดก็ 4.80x3.5 เมตร
คิดไว้ว่าอยากใช้ไวนิล ไม่รู้ว่าจะใช้งบสักเท่าไหร่กัน แนะนำแบบอื่นๆก็ได้นะ
เลยอยากขอความรู็อีกสักอย่างเรื่อง กันสาด จะได้นำไปคุยกับร้านเค้ารู้เรื่องบ้าง
ไม่รู้ว่าถามเยอะไปปล่าว แต่ก็ขอบคุณล่วงหน้าเลยล่ะกันครับ

จากคุณ : โอ๊ชคุง
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 54 12:36:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com