Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมคิดเกินตัวไปไหมครับ...จะซื้อบ้าน ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมพึ่งอายุ 25 เองครับ เช่าหออยู่ ทำงานเป็นวิศวกร

ผมคิดจะซื้อบ้านกับคอนโด สักที่คงเอาไม่เกิน 2 ล้านครับ

ที่บ้านพอมีฐานะบ้างครับ...เห็นเขาบอกจะช่วยเรื่องเงินดาวส์

คือ ผมสับสนนิดหน่อยอยากถามว่า ตอนพวกพี่ๆอายุ เท่าผมเคยจะซื้อบ้าน

ยังครับ คือ ผมมองไปคนอายุเท่าผมบางคนหรือส่วนใหญ่เขาก็เที่ยว

ใช้ชีวิตกันแบบวัยรุ่น ไม่เห็นมีใครจะคิดแบบผมเลยครับ

ตอนนี้ผมเก็บเงินได้แสนกว่าๆรวมกับที่บ้านช่วยเรื่องเงินดาวส์คง

ได้สัก สามแสน ตอนนี้เลยดูคอนโดกับทาวเฮ้าไว้ครับ

สับสนมากๆๆๆครับ ตอนนี้พี่ว่าผมคิดเกินตัวไปไหมครับ

รบกวนแนะนำคอนโด หรือทาวเฮ้าให้หน่อยครับ

ทำงานอยู่ ถ.เพชรบุรี ครับ เงินเดือน 22,000 ครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขออภัยถ้าผมทำให้พวกพี่ๆคิดว่าผมไร้สาระครับ

จากคุณ : MAXSIM_lot
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 54 21:12:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com