Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถาม "จะซื้อบ้านมือสอง มีขั้นตอนอะไรบ้าง" ติดต่อทีมงาน

อยากทราบขั้นตอนค่ะว่า

1. ถ้าหากซื้อบ้านมือสอง ซึ่งบ้านยังติดธนาคารอยู่ แล้วทางเราจะจ่ายเงินสด  ต้องใช้เวลาประมาณกี่วัน

2. นอกจากที่กรมที่ดิน ทราบว่าต้องเปลี่ยนชื่อเจ้าของบ้านที่ ประปาและไฟฟ้า   นอกนั้นเราจะต้องไปแจ้งอะไรตรงไหนบ้าง

ปล. บ้านอยู่ที่เชียงใหม่ แถวสันทรายค่ะ
รบกวนทุกๆท่านด้วยนะคะ  มือใหม่ไม่ทราบขั้นตอนเลยจริงๆ  และจขกท. มีเวลาอยู่เชียงใหม่แค่ สองอาทิตย์ กลัวจะไม่ทัน
ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Nachtigall
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 17:02:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com