Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องทำน้ำอุ่นยี่ห้อไหนดีน้อ... ติดต่อทีมงาน

เรียนถามผู้รู้

ข้อแรก:
อยากทราบว่าเครื่องทีน้ำอุ่นยี่ห้อไหนทนทานและปลอดภัยครับ รบกวนแนะนำรุ่นด้วยยิ่งดีครับ ผมอยู่ในกทมครับ แต่บ้านไม่มีปั๊มป์ครับ

ไปที่ Powerbuy พนักงานแนะนำ
1) Stiebel รุ่น DS45E ลดราคาเหลือ 3890
2) Astina AS 4500 ลดราคาเหลือ 3990

ไม่แน่ใจว่า 2 ยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่ากัน (ส่วนตัวเคยใช้ National มา ทนมากมาย แต่เผอฺิญ Powerbuy ที่ central ลาดเพร้าไม่ค่อยมีของ)

ข้อสอง:
ระบบการตัดไฟของ Stiebel เป็นแบบ ELSD บอกว่าตัดเร็ว 0.001 วินาที อันนี้นี่ดีกว่าแบบ ELCB ที่เป็น Breaker ของ Pana ไหมครับ

จากคุณ : manjuce
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 23:10:35 A:58.11.84.157 X: TicketID:238866

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com