Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเป็นบ้านท่าน..ท่านจะทำอย่างไร ติดต่อทีมงาน

เมื่อประมาณ ก่อนวันที่ 1 มิ.ย. ปีที่แล้ว  มีสมาชิก  อบต.โคกเคียน  จ.นราธิวาส  มาหาป้าเราที่บ้าน  บอกว่าขอทุบหน้าบ้านเพื่อจะขุดคูระบายน้ำ แล้วเราบอกว่า  ยังไงก็ได้ ถ้าทำให้ เจริญขึ้น แต่ว่า ถ้าทำเสร็จแล้ว  ช่วยมา เทปูนคืนให้ด้วย จะได้ขึ้นประตูบ้านง่ายๆ  สมาชิก  อบต. เค้าก็รับปากอย่างดีนะ แต่พอขุดคูเสร็จ  ทางอบต.ก็ไม่ได้มาทำตามที่รับปากไว้ ได้แต่เอาดิน มาถมให้ ซึ่งพอฝนตก  น้ำก็เซาะดินหายไปหมด  ป้าเราเข็นรถมอเตอร์ไซค์ขึ้นบ้านลำบาก วันไหนฝนตก พาลล้มทั้งคนทั้งรถ

1.สภาพทางดข้าบ้านตอนแรกที่ อบต. เอาดินมาถมให้  แต่ข้างๆนี่ยังเละอยู่เลย

*********ขอรายงานความคืบหน้านะคะ************

คือมะกี้  มีคนที่อ่านเวบไซต์นี่แหละค่ะ โทรถามผู้ว่า  ว่าได้รับเรื่องร้องเรียนหรือยัง ท่านผู้ว่าก็บอกว่าไม่รู้เรื่อง เพราะว่า ไม่ได้ตรวจสอบอีเมลล์ด้วยตนเอง ท่านผู้ว่าก็ถามเรื่องคร่าวๆ แล้วให้ป้าเราโทรหาเองค่ะ ป้าเราก็โทรไป  ท่านผู้ว่าบอกว่าจะส่งคนมาหาที่บ้านค่ะ  ..  

ไม่ทราบว่าจะลงเบอร์ท่านผู้ว่าได้มั้ยคะ เป็นเบอร์ที่มีอยู่หน้าเวบไซต์จังหวัดนราธิวาสเลยค่ะ

ตอนนี้ป้าเราก็แอบกังวลใจนิดๆ เดี๋ยวจะอัพเดทความคืบหน้านะคะ

********อัพเดทรอบ2ค่ะ**********
ท่านผู้ว่าได้ส่งนายอำเภอเข้ามาดูค่ะ เมื่อตอนเย็น ท่านนายอำเภอก็ได้ขับรถเข้ามา ป้าเราก็อธิบายรายละเอียดไป  ท่านก็บอกว่า  ท่านจะจัดการให้  จะทำเรื่องเข้าที่ประชุม ชาวบ้านละแวกบ้านเราเค้าก็ออกมาร้องเรียนด้วยเลยค่ะ ว่าแถวบ้านเป็นแบบนี้นะๆๆ  ป้าเราบอกว่า ไม่รู้ชีวิตตอนนี้จะปลอดภัยมั้ย ท่านนายอำเภอก็บอกว่าไม่ต้องกังวล ท่านได้ยื่นมือเข้ามาช่วยแล้ว ไม่ต้องห่วง  

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งนะคะ ที่ให้คำแนะนำและเป็นกำลังใจให้  ตอนนี้ก้ถิอว่าสบายใจไปเปลาะนึง เราจะคอยมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ เผื่อมีการเปลี่ยนแปลงอะไร ^^"....

********** อัพเดทรอบ3ค่ะ **********

เมื่อซักครู่..ได้มี สมาชิก อบต.มาดูหน้าบ้าน ไม่ทราบว่าใครบ้าง หลายคนเหมือนกัน ขับรถมากัน2คัน มาถึง เค้าก้คุยๆๆๆๆกัน ฟังไม่รู้เรื่อง ป้าเราถามว่า  ถ้าทำตั้งแต่แรกจะเป็นถึงแบบนี้มั้ย?  ถ้าไม่พอใจทำไมไม่มาคุยกัน? ฆ่าหมาไปแล้ว? ฆ่าทำไมมันทำอะไรผิด? ติดป้ายแล้วหมาตายเลย คืออะไร? แล้วป้าเราก็ปล่อยโฮเลยค่ะ นั่งสะอึกสะอื่นอยู่หน้าบ้าน
คำตอบที่ได้คือ...นาทีเงียบงันค่ะ...ไม่มีใครให้คำตอบอะไรเลย ไม่ตอบรับไม่ปฏิเสธ  คุยๆๆกันเอง แล้วก็ขับรถไป  TT

********อัพเดทรอบ4 ค่ะ******

เมื่อสักครู่ ป้าเราไปประชุม เอ่อ..เค้าเรียกว่าอะไร ไม่แน่ใจ
ก็ได้มีคนมาถามๆป้าว่า  เออ  ได้ข่าวว่าเค้าเบื่อหมาตายหรอ
ไปๆมาๆ เค้าก็ถามว่า รู้รึเปล่า เห็นเค้าบอกมาว่า
"อบต. จะฟ้องกลับนะที่ติดป้ายว่าเฮงซวยน่ะ"
ป้าเราก็บอกว่า  จะทำยังไงก็ได้  แต่ไม่ใช่มาลอบกัดกัน

ทีนี้ เราอยากทราบน่ะค่ะ
ถ้า ทางนั้น ฟ้องมา เราจะทำอะไรได้บ้าง
หรือควรเตรียมเอกสารอะไรบ้าง จะได้รับมือถูก
เราควรฟ้องกลับบ้างมั้ยคะ ที่มาทำหน้าบ้านเราจนเป็นแบบนี้
ฟ้องกันไป ฟ้องกันมา แบบนี้หล่ะ...

ใครมีข้อเสนิแนะอะไร  แนะนำกันเข้ามาเยอะๆเลยนะคะ  ขอบคุณค่ะ ^^

---  กระทู้ด๋อยซะงั้น  ..  เราส่งเมลล์ไปทางพันทิพแล้วค่ะ  เดี๋ยวสักพักเค้าคงแก้...

แก้ไขเมื่อ 11 ก.พ. 54 13:21:03

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 54 15:37:19

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 54 20:23:29

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 54 10:52:57

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 54 15:44:25

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 54 15:36:16

จากคุณ : gixzkung
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 54 12:30:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com