Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

REVIEW งานประตูหน้าต่างอลูมิเนียม และUPVC ( งานสถาปนิก 54) ติดต่อทีมงาน

Theme  ของงาน ปีนี้คือ Bottom up (เล็ก ๆ ... เปลี่ยนโลก)

ต้องขอบอกไวก่อนว่างานสถาปนิกปีนี้เอง เป็นไปตามคอนเซ็ปของงาน คือ เล็กสมชื่อ

หรือ อาจจะเหมือนเพลงของพี่ป้าง เล็กน้อย ที่ยิ่งใหญ่  อย่างที่ทราบกันว่างานแสดงสินค้าเกี่ยวกับการก่อสร้างปีนี้จะแบ่งออกเป็น 2 งาน

คือ งานสถาปนิก 54 ที่มีตอนต้นปี และงาน built tech 2011 ทำให้ผู้ประกอบการเอง ต้องเลือกที่จะแสดงสินค้างานใดงานหนึ่ง

หรือบางเจ้าเองที่มีศักยภาพก็เลือกที่จะแสดง 2 งาน แต่ส่วนมากจะอยู่ในข้อแรกมากกว่า งานประตูหน้าต่างอลูมิเนียม และ upvc ปีนี้ ต้องขอบอกว่า ไม่สมกับการตั้งตาคอย

ซึ่งอาจจะเป็นเพราะการคาดหวังเยอะ แต่ข้อมูลทั้งหมดที่มี อาจจะเป็นประโยชน์กับพี่ ๆ น้อง ๆ ในห้องชายคา เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ที่จะไปเดินงาน 2 วันที่เหลือ และกับพี่ ๆ ที่ไม่ได้ไปดูงาน

ก่อนอื่นเลยต้อง ขออออกตัวก่อนครับ ความคึดเห็นใน รีวิว นี้เป็นความคึดเห็น ส่วนตัวทั้งสิ้นครับ

ใช้วิจารณญาณ ในการ เสพข้อมูลครับ ผมเองต้องบอกเลย ว่า ผมเอง นั้นไม่ได้เก่งอะไร และไม่ได้ เป็น กูรู

หรือ อินสเปคเตอร์ ใดๆ  ทั้งนั้น ครับ เพียงแต่ผมเองก้ แค่รู้เรื่อง ในสายงานที่ผมทำ ผมแค่อาจจะเป็นกลางหน่อย

ตรงที่ผมไม่ได้เป็น คนของ ใคร ไม่มี ใครมาสนับสนุน วิจารณื อะไร ก็ตามที่เห็น ตามที่ได้ทำ และ ตามที่ได้

สัมผัส หากรีวิว นี้ มีประโยชน์แก่ พี่ๆ น้องๆ ผมขอ ยกประโยชน์ แก่ผู้แสดง งานทุกท่านครับ ที่ได้เอื้อเฟื้อ

ข้อมูลให้กับผม ท่านใด ที่ผมได้แสดงความเห็น ในเชิงลบไปบ้าง อยากให้ทราบว่าผมมีเจตตนาที่ดี

ผมติ นั้นเพื่อ ก่อจริงๆ  สุดท้ายแล้วผมอยากให้ ผู้ บริโภคอย่างเราๆ ที่เป็น END USER  ได้งาน ที่มี คุณภาพ

ดี ราคาสมเหตุสมผล อยากให้ท่านปฎิบัติต่อเราๆ เหมือนกับที่เราไปซื้อของท่านทีแรก ถ้าเราอนุญาต

ท่านคงอุ้มเราไปแล้ว ต่อเมื่อ เสร็จงาน หรือ งานมีปัญหา ก็อยากให้ปฎิบัติเหมือนกับตอนที่เราตกลง

สั่งซื้อสินค้าท่านเช่นกันครับ

ผมเอง ได้ไปอ่านหนังสือ เล่มหนึ่ง ชื่อว่า คำถาม สำคัญกว่าคำตอบ

เชื่อ เถอะครับ ผมเองนั้น พัฒนาขึ้นได้ ก็จาก พวกพี่ๆ ตั้งคำถามกัน แล้วให้ผมคึดได้ ที่จะหาข้อมูล นำมาตอบ

เหมือนกับคำกล่าวที่ว่า ปัญหา เป็น บิดาของ นักประดิษฐ์  

เชิญ สดับรับฟังรีวิวฉบับนี้ได้ครับ

จากคุณ : systemdoor
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 54 22:36:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com