Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งงๆเรื่องการทำแคชเชียร์เช็คครับ ซื้อคอนโด มือ 1 ทำไมจ่ายที่เหลือให้ธนาคารโดยตรงครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามครับ

ซื้อคอนโดมือ 1

จ่ายค่าจอง ทำสัญญาแล้ว ตามปกติก็จ่ายเป็นแคชเชียร์เช็คให้กับบริษัทที่สร้าง คือ ชาญอิสระ

แต่ทีนี้กำลังจะไปโอนแต่ทางโครงการบอกให้ทำแคชเชียร์เช็คจ่ายตรงไปที่ ธนาคารเกียรตินาคินโดยตรง

ที่นี้เลยอยากทราบว่าทำไมไม่ทำเช็คสั่งจ่ายไปที่ เจ้าของโครงการครับ แล้วผมจะมีวิธีตรวจสอบได้อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : MBAer
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 23:56:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com