Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ทำโฉนดบ้านหาย ใครพอมีความรู้ รบกวนด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ทำโฉนดบ้านหาย ใครพอจะทราบว่าต้องทำยังไง ช่วยตอบด้วยนะคะ
1. ต้องไปแจ้งความที่ สน. ก่อนไม๊คะ
2. ในกรณีที่เราไม่ใช่เจ้าของบ้านแต่เป็นผู้อาศัยในบ้านสามารถไปดำเนินเรื่องต่างๆที่กรมที่ดินได้ไหมคะ โดยจะให้เจ้าของบ้านมอบอำนาจให้เราค่ะ
(เพราะเราเป็นคนทำหายและเจ้าของบ้านก็อยู่ต่างจังหวัด)
3. ต้องใช้เอกสารอะไร และต้องเตรียมอะไรบ้างคะ  
เราโทร.ไปที่กรมที่ดินแล้วแต่โทร.ติดยาก และก็ไม่ค่อยมีคนรับสาย เราเลยขอถามคร่าวๆในห้องนี้ก่อน ใครพอตอบได้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : แข็งเปล่า
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 10:08:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com