Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กับน้ำใจที่ได้จากคนในห้องชายคา จากคุณ systemdoor{แตกประเด็นจาก R10209314} ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่วัชโพสเรื่องบ้าน  ที่ทั้งชีวิตไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง
คือการถูกทิ้งงานและเชิดเงินหนี

วันนี้สิ่งแรกที่อยากขอบคุณคือเวปพันทิพ  และสิ่งที่สองคือพี่ๆและเพื่อนชาวห้องชายคา
ที่ทำให้วัชได้รับกำลังใจ  ทำให้มีแรงสู้ขึ้นมา   วันนี้ถึงแม้จะยิ้มได้ไม่เต็ม 100
แต่วัชมีความรูสึกอยากขอบคุณสื่อดีๆที่ทำให้วัชได้รับน้ำใจจากพี่ๆและเพื่อนและคุณsystemdoor

ซึ่งคุณ  systemdoor  ได้ยื่นมือมาช่วยเรื่องการทำประตูอลูมิเนียมที่บ้าน
จริงๆตอนแรกวัชกะว่า  จะเอาประตูหน้าต่างของเก่าที่เลาะออกไป  มาตอกๆทุบๆทำใหม่
พอจะช่วยได้   แต่ด้วยความไม่เหมาะสมทั้งปวงเลยหาช่างมาตีราคาประตู

ซึ่งก็หาอยู่หลายเจ้า   แต่คุณ systemdoor  ได้แสดงความจำนงค์และยื่นมือเข้ามาช่วยเหลือ   ที่จะหาช่างและวัสดุอลูมิเนียมที่คุณ systemdoorพอจะมีเหลือมาทำให้ที่บ้านวัช

อยากจะขอบคุณน้ำใจที่วัชเองไม่เคยคิดว่าจะได้รับจากคนในโลกอินเตอร์เนตเลย
แต่วันนี้รู้สึกเลยค่ะว่า   อย่างน้อยสิ่งที่เราไม่เคยคิดร้ายกับใครมันก็ยังมีบุญเก่า
ทำให้เราได้เจอะเจอคนดีๆ  ที่มาช่วยเราอย่างจริงใจ ขอบคุณๆๆๆจริงๆนะค่ะ
ขอบคุณทุกๆกำลังใจและชาวพันทิพ

###   วันนี้พอเจอคุณ systemdoor เลยบอกแกไปว่า     นี้ละค่ะที่เกิดเหตุ 5555 ####
ไม่อยากให้เครียดอะค่ะ  เพราะก่อนเจอคุณ systemdoor ก็เครียดมาพอละเจอค่าแรงช่างเข้าอะเยอะจัดอะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 54 23:48:25

จากคุณ : huh
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 23:44:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com