Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** ปรกติหรือเปล่าครับ เงินต้นค่าบ้านของผม มันขึ้นได้เองทุกๆวัน แบงค์บอกว่าปรกติ ??? ติดต่อทีมงาน

คือผมกู้เงินจากธนาคารไทยพาณิชย์ และหักเงินค่าบ้านผ่านบัญชีธนาคารทุกๆเดือน ผมเองก็เปิดบริการ SCB Easy (internet banking) ไว้ด้วย เพื่อเช็คข้อมูลต่างๆ

หนี้คงเหลือคือประมาณ 5,100,000 บาท ดอกเบี้ย 5.8% ซึ่งผมได้โป๊ะเงินค่าบ้านไป 2 ครั้ง ในวันติดๆกันช่วงปลายเดือนมกราคม ครั้งละ 200,000 บาท และครั้งต่อมา 300,000 บาท และธนาคารก็หักเงินค่าบ้านปรกติตรงเวลาทุกๆเดือน

แต่ปรากฏว่า หนี้เงินต้นของผม ได้ขึ้นเองมาตลอดทุกๆวัน คือผมคอยเช็คตลอดกับ SCB Easy ก็ capture หน้าจอและเซฟเอาไว้ สถิติเป็นแบบนี้ครับ

9 Feb 2011 : หนี้เป็น 4,614,701
10 Feb 2011 : หนี้เป็น 4,615,434
15 Feb 2011 : หนี้เป็น 4,619,096
16 Feb 2011 : หนี้เป็น 4,619,828

พูดง่ายๆก็คือว่า หนี้เงินต้นของผม มันขึ้นมาเองทุกๆวันนะครับ โทรไปถามที่ธนาคาร เค้าก็บอกว่า เป็นปรกติ เพราะว่าดอกเบี้ยคิดเป็นรายวัน แต่ผมไม่เข้าใจว่า ทางธนาคารก็หักเงินค่าบ้านจากบัญชีทุกๆเดือนอยู่แล้ว ส่วนนึงเป็นเงินต้น และส่วนนึงเป็นดอกเบี้ย

แต่ผมไม่เข้าใจ ทำไมหนี้เงินต้นของผม อยู่ดีดี มันก็ขึ้นเองทุกๆวันเลยละครับ ขึ้นทีละเยอะๆด้วย

ตงลงแล้ว มันปรกติแบบที่ทางธนาคารว่าไว้ จริงหรือครับ ??

จากคุณ : The Hidden Dimension
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 11:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com