Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมได้จ่ายดาวน์ที่โครงการ นวธาราไว้แล้วครับ ติดต่อทีมงาน

ความรู้สึกผมนะ
ตอนไปซื้อเขาก็เทคแคร์ดี
ให้จ่ายโน่นนี่ก่อน แล้วจะได้สิทธิพิเศษ

แต่ตอนผมโทรติดต่อกลับไปที่โครงการก็ตามหรือเซลล์ก็ตาม ติดต่อยาก ไม่รับสายและไม่โทรกลับ
ผมขอดูห้องก็ดูไม่ได้
เห็นคนอื่นเชิญดูห้องแล้ว ผมตึก B ได้รับคำตอบกลางๆตลอด
บริการหลังการขายไม่ดี
ทุกครั้งผมต้อง walk in เข้าไปที่โครงการตลอดไปแล้ว ก็คว้าน้ำเหลวตลอด เพราะผม จ่ายดาวน์ไปทีเดียวก้อนใหญ่เลย

ถึงเวลานี้ผมไม่มีใจที่จะอยู่ที่นี่แล้ว
เวลาก็เลยการโอนจากในสัญญาที่ระบุแล้ว ผมแจกแจงเหตุผลหลายประการไปทางโครงการนิ่งเฉย
ผมเข้าไปที่โครงการอีกครั้ง 16 มกราคม 54 ที่ผ่านมา แจ้งเรื่องขอคืนห้องและให้โครงการจ่ายเงินก้อนคืนผมมา พร้อมดอกเบี้ยปรับที่โครงการผิดสัญญา
เซลล์ให้ผมเขียนคำร้องไป แล้วก็ให้ผมกลับได้

ผ่านไป 1 สัปดาห์ โทรติดตามเซลล์ เซลล์แจ้งว่า ทางสำนักงานได้รับเรื่องไว้แล้วกำลังพิจารณา แต่ยังไม่ทราบว่าจะได้เงินคืนเมื่อไร
ผมเลยแจ้งว่าจะยื่นเรื่อง สคบ.

แล้วก็คุยกันเซลล์ก็บอกว่าขอไปปรึกษาทางโครงการ

ผ่านไปไม่ถึง 5 นาที เซลลติดต่อกลับมาว่า ขอร้องอย่าเพิ่งยื่นเอกสารไปที่ สคบ
ทางโครงการขอนัดผมมาเจรจาที่โครงการ ผมเลยขอนัดอีก 7 วันให้ไปพบกันที่โครงการนวธาราวันอาทิตย์ที่23มกราคม54 เวลา 11.00น

พอถึงวันนัด ผมไปที่โครงการ กลับกลายเป็นเจ้าหน้าที่ไม่ได้มาตามนัด เซลล์เพียงมาบอกว่า เจ้าหน้าที่ที่ต้องรับเรื่องยังไม่มา และไม่รับสาย มีเพียงแค่ญาติรับสายเท่านั้น
ผมจึงได้เขียนคำร้อง ต่อไปเป็นฉบับที่ 2 แล้วก็กลับบ้านไป

และในตอนเย็นวันเดียวกัน มีเจ้าหน้าที่โทรมา บอกว่าที่ไม่ได้มาตามนัด เพราะงานเยอะ เหนื่อยมาก ตั้งแต่ปีใหม่ งานหนักมาก
ผมก็เลย อ่าว แล้วเกี่ยวอะไรกับผม เพราะทางคุณ ทางโครงการนัดผมล่วงหน้า 1 สัปดาห์ แล้วนะ แล้วจะไม่มาก็ไม่โทรบอก ต้องให้ผม ลางาน เพื่อไปนั่งรอให้เสียอารมณ์

หลังจากนั้น เจ้าหน้าที่คนนั้น แจ้งว่า ทางโครงการไม่มีนโยบายคืนเงินให้กับลูกค้า
ผมเลยบอกว่า อ่าว ผิดสัญญา ข้อที่บอกว่าหากทางโครงการไม่สามารถส่งมอบห้องได้ ลูกค้าสามารถเรียกร้องเอาเงินคืนพร้อมดอกเบี้ย 7.5% ต่อปีได้

เขาก็แจ้งผมด้วยประโยคเดิม ซ้ำกันประมาณ 3 รอบ เป็น scrip เลยว่า ทางโครงการเราไม่มีนโยบายคืนเงินให้ลูกค้า
นอกจากจะฝากให้ทางโครงการช่วยขายให้ น่าจะใช้เวลาประมาณ 3 เดือน

ซึ่งผมมองว่า ทางโครงการไม่มีความชัดเจน และไม่เป็นธรรม กับลูกค้าเป็นอย่างมาก

สำหรับรายละเอียดในครั้งต่อไปหรือหลักฐานที่ผมได้ถ่ายรูปหรือคลิปเสียงที่ได้บันทึกไว้ จะมาลงไว้ในครั้งต่อไปตามลำดับ

เสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก สำหรับโครงการที่เหมือนจะดูดี แต่จริงๆ เอาแต่ขายๆๆๆ แล้วปล่อยลูกค้าเลย

เข็ดกับโครงการของบ้านราชประสงค์ ผมอึดอัดมาก

อย่างไรก็ตามผมยื่นเรื่อง สคบ ไปแล้ว พร้อมโทรไปขอคำปรึกษาแล้วทาง สคบ บอกว่าเข้าข่ายที่เราสามารถเอาเปรียบผู้บริโภคเป็นอย่างมาก
แต่ผมข้องใจที่ทางโครงการ ขาดความชัดเจน และไม่เป็นธรรม

ผมขอให้ทางโครงการทำเงินคืนผม ภายใน 30 วัน นับจากวันที่ผมยื่นเรื่องวันแรกเมื่อวันที่ 16 มกราคม 2554 จำนวน 707,500 บาท และค่าปรับ 7.5% ต่อปี นับจากวันที่ผมได้ชำระเงินไป

จากคุณ : pprevent74
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 19:03:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com