Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะต่อเติมครัวหลังบ้านที่ PF บางใหญ่ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยู่ที่เพอร์เฟคพาร์ค พระรามห้าค่ะ กำลังจะต่อเติมครัวหลังบ้าน
ขอถามเป็นข้อๆ ตามนี้เลยนะคะ
1.ด้านหลังบ้านคร่าวๆ กว้าง 2 เมตรกว่ายาวอีกประมาณ 8 เมตร จะก่อเป็นห้องครัวโดยใช้ผนังด้านหลังบ้านเดิม 1 ด้าน ก่อเพิ่มอีกสามด้าน อย่างนี้ต้องลงเข็มเยอะแค่ไหนคะ ไม่แน่ใจว่าพื้นที่แถวนี้ยุบตัวอีกขนาดไหน กลัวว่ามันจะทรุดไม่เท่ากัน แล้วจะแยกตอนหลังอ่ะคะ
2.ประตูหลังที่จะเปิดไปครัวเดิมเป็นบานเดี่ยวลูกบิดธรรมดา ถ้าจะเปลี่ยนเป็นบานเลื่อน ยุ่งยากไหมคะ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ แล้วบานเดิมเอาไปใช้ที่ใหม่ได้ไหม
3.ถ้าต้องการก่อครัวปูนรูปตัวแอล ด้วยซัก 6 เมตร*2 เมตร รวมปูกระเบื้อง พื้น ผนัง ท็อปแกรนิต ในส่วนของภายในครัว และส่วนที่ก่อสร้างต่อเติมออกมา ค่าเสียหายทั้งหมดทั้งมวล จะอยู่ประมาณเท่าไหร่คะ เตากับฮู้ดเดี๋ยวแยกมาต่างหากค่ะกันงบไว้แล้ว
4.เคยผิดหวังกับฝีมือ ความรับชอบและราคาของช่างในโครงการตัวเองมามากแล้ว เลยอยากขอให้ช่วยแนะนำช่างที่รับงานแถวๆนี้ ราคาและฝีมือใช้ได้อ่ะคะ แนะนำมาทางหลังไมค์หน่อยค่ะ เพราะเป็นผู้หญิงไม่ค่อยมีความรู้เรื่องช่าง แถมจะไม่ค่อยได้อยู่บ้านคุมงานซะด้วย T^T

จากคุณ : Papillionaceae
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 54 14:01:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com