Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

_____aoo_100design กระทู้ผมโดนลบ โดนยึดล๊อคอิน เพราะผมอยากให้ความรู้เรื่องการตกแต่งบ้าน ผิดด้วยหรือครับ_______ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ที่ผมโพสต์รูปเมื่อคืนจากบ้านที่ผมไปออกแบบให้  เพียงเพื่อผมอยากให้เป็นวิทยาทาน ตั้งแต่แรกเริ่มที่ผสมสมัครล๊อคอินเข้ามา ผมอยากให้คนที่กำลังจะสร้างบ้าน หรือว่า คนที่คิดจะตกแต่งบ้าน มีความรู้โดยประมาณเริ่มต้น ก่อนสร้างจริง

ผมไม่ได้ทำงานเป็นรูปแบบบริษัท ผมไม่เคยลงอีเมลล์ เบอร์โทรศัพท์ หรือแม้กระทั่งของาน !!!! งานผมเยอะอยู่แล้วครับ แต่ผมเพียงแค่อยากเจียดเวลาเล็กน้อย ให้ความรู้ แล้วที่เอารูปมาโพสต์ อยากให้ดูหน้าตาหน้างานจริง ว่าเป็นแบบไหนวิธีการทำงานเป็นไง ผมไม่ได้มีส่วนเสียกับการรับเหมาใดๆ ทั้งสิ้น  แต่ปัญหาที่ผมทำงานมาตลอดมากกว่าสิบปีนี้  

ผมสงสารลูกค้าครับ

มีเงินสร้างบ้าน แต่ไม่มีที่ปรึกษาที่ดี ได้บ้านโครงการมาหรือบ้านสร้างเสร็จมา บางทีฟังชั่นการใช้งานไม่ได้ ต้องทุบรื้อ มันมีแต่เสียเงิน

และที่ผมพึ่งเริ่มมาสมัครล๊อคอิน โพสต์กระทู้ ก็เพียงแค่อยากให้ความรู้เท่านั้น ดีกว่าเก็บความรู้ให้ตายไปกับตัว  ผมจึงเอางานที่ผมทำมาเป็นกรณีศึกษา ดังในรูปบ้านหลังนี้ที่โดนลบกระทู้ไป พร้อมกับยึดล๊อคอินผมด้วย

ถ้าเป็นแบบนี้แล้ว ผมคงไม่กล้าโพสต์กระทู้ต่อ คงเก็บความรู้ให้มันอยู่กับผมไปตลอดอย่างนั้น ดีแล้วหรือครับ

ผมเข้าเวปนี้ ผมสนุกที่ได้ถามตอบ มีความสุขที่ได้ให้ความรู้กับคนที่กำลังสร้างบ้าน ถึงเข้ามาถามผม ให้ผมเขียนแบบให้โดยที่ไม่มีงบประมาณ ผมก็ทำให้ครับ งานการกุศลผมทำไปเยอะแล้ว

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคล ที่จะเห็นชอบด้วยหรือไม่ ผมคงไปห้ามอะไรไม่ได้  

ผมต้องขอโทษด้วยหากผมทำอะไรผิดไป หรือไม่เหมาะสม

และขอบคุณครับที่ให้พื้นที่ให้ผมแสดงความคิดเห็น และในเวลาที่ผ่านมาเล็กน้อย ที่ผมได้ให้ความรู้กับคนอื่นไป

ขอบคุณครับ

ปล. ผมยืมล๊อคอินน้องเข้ามาครับ

จากคุณ : qawaii_nene
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 13:59:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com