Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคืนเงินค่าติดตั้งไฟฟ้าจาก กฟภ ติดต่อทีมงาน

ผมได้ไปทำเรื่องขอติดตั้งไฟฟ้าที่ การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค บ้านฉาง
หลังจากนั้น ทาง กฟภ ได้ส่งเจ้าหน้าที่มาตรวจที่บ้าน เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ไม่มีสายไฟเดินมาให้ที่เสาไฟ ให้ทำการแก้ไข

ผมจึงได้คุยกับทางเจ้าหน้าที่ว่า บ้านผมเป็นโครงการหมู่บ้านจัดสรร ผมคิดว่าเขาน่าจะเดินสายมาให้แล้ว แต่เนื่องจากบ้านนี้สร้างมาหกปีแล้ว สายไฟน่าจะจมดิน อยู่ที่เสาไฟฟ้า  ถ้าอย่างไรให้ช่างของ กฟภ มาดำเนินการให้หน่อย ส่วนค่าแรงช่างในส่วนที่ต้องหาสาย ผมจะเป็นคนจ่ายเพิ่มเอง  ทางเจ้าหน้าที่ก็ตกลง แล้วแจ้งไปยังสำนักงานการไฟฟ้า เพื่อเรียกให้ผมมาจ่ายเงิน

ผมก็ไปจ่ายเงินทั้งหมดเป้นจำนวนเงิน 4,621.50 บาท และได้ใบเสร็จมาสองใบ

จากคุณ : TheGrace
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 13:44:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com