Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามปัญหาคอนโดค่ะ ถ้าห้องชั้นบนทำท่อน้ำรั่วลงมาห้องเราแต่ไม่ยอมซ่อม เราจะทำไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

เรามีห้องให้เขาเช่าที่คอนโดเล็กๆ(ราคาถูก)แห่งหนึ่ง  ต่อมาห้องชั้นบนเขาต่อเติมห้อง  และทำท่อน้ำรั่ว  น้ำซึมลงมาผนังห้องเราเปียกหมด  เรียกให้ซ่อมก็บ่ายเบี่ยง ตอนนี้ช่างไปดูห้องเขาแล้ว  ประเมินราคามาแค่ 5,000บาท แต่เขาบอกว่าแพงไป ไม่ยอมซ่อม  เรื่องยืดเยื้อมาตั้งแต่กันยาปีที่แล้ว  ตอนนี้เลยไม่มีคนเช่า  ก็แน่ล่ะ  ห้องเปียกชื้นใครจะอยากอยู่  

นิติบุคคลบอกให้เราส่งจดหมายเตือนเจ้าของห้องเอง  และถ้าตกลงไม่ได้ ก็ให้เราไปฟ้องร้องเจ้าของห้องนั้นเอาเอง  

ขอคำแนะนำหน่อย  ไม่ใช่หน้าที่นิติบุคคลหรอที่จะออกจดหมายเตือน  และเราจะฟ้องเจ้าของห้องนั้นเรื่องใดได้บ้าง  ถ้าเขาต่อเติมห้อง  ทุบผนังด้านนอกแล้วต่อห้องออกไปคลุมส่วนระเบียง  จนไม่มีระเบียง  แบบนี้เขาทำผิดกฎหมายอะไรไหมคะ  

ควรทำอย่างไรให้เขารับผิดชอบได้คะ

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 54 20:30:35

จากคุณ : ฟ้าส่อง
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 54 20:25:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com