Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาชมบ้านสวยๆของคนอิสลาม นามว่า วันมูหะหมัดนอร์ มะทา และอื่นๆ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  ก่อนอื่นขอชี้แจงก่อนนะคะว่า  ได้โปรดอย่าการเมือง อย่าดราม่า เพื่อความอยู่รอดปลอดภัยของกระทู้นะคะ
เจ้าของกระทู้ ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของบ้านเป็นการส่วนตัว  เป็นแค่คนที่มีโอกาสได้เข้าไปชมความสวยงามอลังการของบ้านท่านเท่านั้น ซึ่งเป็นที่รู้กันดีว่าต้องเป็นคนที่มีเส้นสายรู้จักกับคนที่ดูและบ้านท่านเท่านั้นจึงจะมีสิทธิ์เข้าไปได้

เริ่มเรื่อง  เดือนตุลาคมที่ผ่านมาจขทก.ได้เลือกไปฝึกงานที่จังหวัดยะลา และด้วยความที่สถานที่ทำงานอยู่ห่างจากที่ทำงานไม่มากนัก ครั้งแรกที่เห็นคือตอนที่พี่ที่ทำงานพาไปซื้อของในเมืองแล้วผ่านบ้านท่าน พี่ที่ไปด้วยกันบอกว่าสามารถเข้าได้แต่มีคนพาเข้า  จากนั้นก็หาคนพาเข้าจ้าล่ะหวั่นเลย(อยากเข้ามากๆ)  สามวันสุดท้ายก่อนเสร็จฝึกงานก็มีพี่ที่ทำงานคนหนึ่งเค้าเคยเข้าไปช่วยจัดดอกไม้บ้านท่านเวลามีแขก  ก็เลยพาเข้าไป  พอไปถึงบ้านพี่เค้าก็อยู่เป็นเพื่อนเราแล้วก็ฝากเลขาท่านซึ่งเป็นผู้ดูแลบ้านให้ช่วยดูแลเราด้วย  และท่านก็เมตตาพาเดินรอบบ้านเลย(เนื้อที่ประมาณ4-5ไร่)

บ้านหลังนี้สร้างมาน่าจะประมาณเป็นสิบปีแล้วค่ะ  ใช้เวลาก่อสร้างทั้งหมด 11 เดือน  ระดมช่างฝีมือเยี่ยมและสถาปนิกชั้นเยี่ยมมาจากทั่วประเทศแขก  ไม่ว่าจะเป็น อินเดีย อิสราเอล อิหร่าน และอีกมากมาย เป็นบ้านไม้ค่ะ

ปล.ทำไปย่อรูปไป อาจช้าหน่อยนะคะ

จากคุณ : สาวเจ้าสำราญค่ะ
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 54 19:27:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com