Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาคอีสาน จังหวัดไหนน่าอยู่ยามแก่ครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกๆท่านครับ
ขอทราบความคิดเห็นและอัพเดทนะครับว่า จังหวัดในภาคอีสานไหนน่าอยู่มากที่สุดครับ ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลและทำวิจัยอย่างจริงจัง เพื่อจะหาคำตอบให้กับตัวเองสำหรับ การ early retire และคงทำงาน ศิลปะ เขียนหนังสือและเป็นอาจารย์พิเศษ ปลูกผักปลูกหญ้าทำสวนorganicเอาไว้กินในแต่ละวัน ไปตามเรื่องตามราวหนะครับ อยากอยู่อย่างสงบๆ เงียบๆ มีสิ่งแวดล้อมเอื้อต่อการปัจจัยที่ต้องการเบื้องต้น ทั้งยังส่งเสริมการอยู่อย่างยั่งยืนแบบ sufficient living life ใจผมชอบอยู่จังหวัดเล็กๆ เคยไป อุดร อุบลก็เฉยๆ จังหวัดใหญ่เกิน ชอบเชียงคานมากมาย (สมัย 5-6ปีก่อนนะครับ ไม่ใช่ตอนนี้เพราะมันไม่ exoticเหมือนสมัยก่อน) ใจว่าจะไปสำรวจ ชัยภูมิ ร้อยเอ็ด สกลนคร มุกดาหาร นครพนม อยากถามคนในพื้นที่ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ส่วนตัวแล้วชอบบ้านดินมากๆแบบบ้านคุณโจน จันได ไม่ก็อยากปลูกบ้านชั้นเดียวแบบถูกๆ ประหยัดเงิน ถ้ามีรูป รบกวนโพสด้วยก็ดีนะครับ เผื่อเป็นข้อมูลในกระทู้นี้และเผื่อว่าจะมีคนคิดแบบเดียวกันครับ  
ขออนุโมทนาล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
จากคนกทม แค่(โค ตะ ระ)เบื่อวัตถุนิยม

จากคุณ : landofsmile
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 54 18:27:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com