Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านที่มีเบรกเกอร์อยู่แล้วต้องมี Safe-T-Cut อีกหรือไม่ ติดต่อทีมงาน

อยากจะรบกวนสอบถามเพื่อนน่ะครับ
คือว่าที่บ้านผมทางโครงการเขาติดตั้งตู้เซอร์กิตเบรกเกอร์มาไว้ให้แล้วของ Siemens มีสวิตประมาณ 12 ตัว
ทีนี้ผมก็ไปคุยกับพี่ที่ทำงานเขาก็ไล่ให้ไปติด Safe-T-Cut เพิ่มบอกว่าถ้าไม่อยากตายก็ไปติดซะ
เพราะเบรกเกอร์นั้นมันช่วยอะไรไม่ค่อยได้ เนื่องจากมันจะตัดช้ากว่า Safe-T-Cut
ซึ่งที่เขารอดตายมาได้ก็เพราะ Safe-T-Cut ช่วยมานั่นเอง
ทีนี้ผมก็สงสัยเนื่องจากการติด Safe-T-Cut นั้นจะอยู่ระหว่างไฟนอกวิ่งเข้าบ้านกับเบรกเกอร์
ดังนั้นหากเกิดไฟรั่ว, ดูด, ฯลฯ เจ้าเบรกเกอร์ก็จะเป็นตัวที่ทำงานไม่ใช่หรือครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด

ดังนั้นจึงอยากจะสอบถามเพื่อน ๆ ว่าจำเป็นไหมสำหรับ Safe-T-Cut จะได้ติดตั้งเพิ่ม
รวมถึงลักษณะการทำงานเวลาเกิดปัญหาใครจะทำงานก่อนหลัง แล้วทำงานอย่างไร ถ้าไม่เป็นการรบกวนครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : งบน้อย
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 54 22:41:17 A:183.89.25.199 X: TicketID:308870

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com