Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มทนไม่ไหวกับแมวในหมู่บ้านแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

ทนมาหลายเดือนแล้วค่ะ มันมาร้องทุกวัน ทั้งวัน ปีนรั้วบ้าน ฉี่บ้าง อึบ้าง ตีกันบ้าง
สนามหญ้าที่เคยสวย ก็ตามเป็นหย่อมๆ
แล้วที่น่ารำคาญที่สุดคือมากัดกันให้ได้ยินทุกวัน
บางทีก็กลางดึก ต้องสะดุ้งตื่นขึ้นมา เพราะเสียงแมวตีกัน

ทำไงดีคะ แมวไม่มีปลอกคอ ไม่รู้มีเจ้าของรึเปล่า
แต่มันมาบ้านเราทุกวันเลย บ้านเราเลี้ยงหมา
ก็ปล่อยออกนอกบ้านไม่ได้ ต้องคอยระวัง

มีทั้งแมวดำ แมวขาว แมวขาวดำ แมวเทา รวมๆแล้ว เกือบ 5 ตัวได้
มาร่วมชุมนุมกระโดดขึ้นลงกำแพง มีแต่รอยตีนแมวเต็มไปหมด
เราแจ้งหมู่บ้านให้มากำจัดไป หรือแจ้งเขตให้มาจับไปได้ไหมคะ
โคตรเซ็งอ่ะค่ะ

ปล..บ้านเรามีผู้สูงอายุค่ะ ไม่คุ้มหากโดนกัดแล้วต้องไปรักษาให้เจ็บตัว

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 54 12:55:15

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 54 00:14:50

จากคุณ : ฮิปโปฟันผุ
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 54 00:09:04