Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ด้วยเงืน 4 หมื่น เราจะทำที่ตรงนี้ให้เป็นบ้าน # 1 **** ติดต่อทีมงาน

****  เพิ่มเติมค่ะ*****

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะ
ดีใจจังค่ะที่ได้ขึ้นกระทู้แนะนำ
ส่วนรูปล่าสุด อยู่ที่ความเห็นที่ 81 เป็นต้นไปนะคะ
พอดีมาโพสต่อช้า เพราะว่าลูกชายต้องซ้อมว่ายน้ำค่ะ
ออกบ้านแต่เช้า กลับมาอีกทึก็ 3 ทุ่มกว่า

ขอบคุณทุกคอมเม้นและทุกกำลังใจค่ะ

สวัสดีพี่น้องห้องชายคาค่ะ
แอบมาเมียง มอง  บ้านสวยๆ ของเพื่อนๆพี่ๆ
ในห้องชายคา สำหรับเรากระทู้ที่ชอบ
ม้ากกก มากกกก คือกระทู้ รีโนเวทบ้านเก่า
ให้เป็นบ้านใหม่  ห้องเก่า ให้เป็นห้องใหม่
แต่เวลาอ่านทีไร ก็เกิดอาการ ทอดถอนใจ
บางบ้านแค่ทำห้องครัวใช้เงินเป็นแสน
เปลี่ยนของแต่งบ้านให้เงินเป็นหมื่น
แต่วันนี้ ถึงตาเราค่ะ เราจะเปลี่ยนที่ตรงนี้
(อะเอะ ที่ตรงไหน) ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรดีอ่ะ
เพราะมันไม่ใช่บ้าน แต่เป็นโรงงานรกๆ เล็กๆ
ที่ใช้ผลิตงานเซรามิกส์ ของคุณสามี ด้วยงบประมาณ
เพียง  4  หมื่น  แต่ใครๆ เค้าก็ว่า ก่อนจะเป็นบ้าน
มันต้อง  บ  อา  น  - บาน   ซะก่อน
ตามมาดูค่ะ  นกน้อย งบน้อย  ทำรังแต่พอตัว

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 54 21:35:13

จากคุณ : Artagold
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 54 02:08:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com