Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> ขอถามเรื่องการติดกระจกบานใหญ่มากกกกในห้องน้ำครับ <<< ติดต่อทีมงาน

พอดีว่า จะทำห้องน้ำใหม่ครับ ของเก่ามันเน่ามาก เป็นห้องน้ำใน townhouse นะครับ ขนาดเล็กมาก 1.5 เมตร * 2 เมตร กำแพงสูง 2.4 เมตร

ของเก่าพ่อแม่ทำไว้เป็นสีดำครับ เพราะไปเชื่อพวกหมอดู ห้องน้ำเล็กอยู่แล้ว เลยดูเล็กรูหนูไปเลย

ตอนนี้จะทำใหม่ครับ คิดไว้ว่าจะเป็นสีขาวครับ โดยไปเลือกกระเบื้องแล้วที่บุญถาวร สรุปได้ว่าจะเลือกเป็นลายหินอ่อนครับ ราคาสูงพอตัว

มานั่งคำนวนราคากระเบื้องแล้วแอบเสียดายครับ เลยคิดว่างั้นปูแค่ผนัง 2 ด้านดีกว่า แล้วอีกด้านติดเป็นกระจกทั้งแถบไปเลย จะได้ช่วยให้ห้องน้ำดูโล่งโปร่งสบายขึ้น

ทีนี้ ติดปัญหาตรงกระจกนี้แหละครับ จะติดตั้งยังไงดีครับ

1. เห็นของเก่า เป็นยึดแบบใช้เกลียวฝังลงไปกับผนังปูน ข้อเสียคือ มันจะเห็นหัวเกลียว หัวตะปู หัวน๊อต ไม่รุ้เค้าเรียกอะไร หัวใหญ่ๆๆ คิดว่ามันไม่สวยอะครับ แถมต้องเจาะกระจกอีก ถ้าไม่ระวัง ร้าว เน่าเลย

2. ใช้แบบ ติดกาว หรือ ซีลีโคน (อันนี้ไม่แน่ใจ เค้าใช้ ซีลีโคน ใช่ไหมครับ)
อันนี้ติดบนอะไรดี ทำโครงไม้จ๊อย ไม้สักดีไหม (เดียวปลวกกินอีก) ทำเป็นโครงขึ้นมาแล้วติดกับกระจก หรือว่าเป็น วีว่าบอร์ด (ปลวกจะกินไหม โดนน้ำได้ไหมครับ) หรือว่าสามารถติดกระจกเข้ากับปูนได้เลย แบบใช้กาว หรือซีลีโคน

รบกวนแนะนำใหหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : sukritudom
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 54 15:28:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com