Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมอุปกรณ์ล็อกเพิ่มเติมประตูหน้าต่าง บานเลื่อน และบานเปิด ติดต่อทีมงาน

พอดีเห็นคำถามแบบ นี้เยอะครับ

ก็เลยรวมๆ อุปกรณ์ ที่เคยได้ลอง ใช้งานมา

เมื่อ ไปติดตั้ งมาแล้ว ใช้งานได้ดี ในระดับหนึ่ง เลยมาแนะนำกันครับ

เป็นอุปกรณ์ ที่พี่ๆ สามรถ วื้อไปติดตั้งได้เอง และบางตัวก็มี วางขาย

ตามท้องตลาดอยู่แล้วครับ เพียงแต่ผม รวมๆ มาให้เท่านั้นเองครับ

ผมเองไม่ได้มาขายของ หรือ มาขายอุปกรณ์นะครับ ขืนมาตั้งกระทู้

ขายของ ได้ไม่คุ้มเสียครับ    

อีกอย่างก็ผิดกฎห้องด้วยครับ จริงอยู่ครับ ในอาชีพที่ทำมา

หาเลี้ยงผมคือผู้ผลิตประตูหน้าต่าง ผมเองก็ต้องทำมาหาเลี้ยงชีพ

แต่ในห้องชายคาเอง ผมแค่ ให้ความคึดเห็น ในสายงานที่ผมทำครับ

หาใช่มาค้าขายกอบโกยเอา กำไร แต่อย่างใด  อะไรที่เห็นว่าดี

เห็นว่าเหมาะสมก็มาแนะนำกันครับ  ถ้าจะมาช่วยก็เป็นการเข้าไปช่วยดูงาน

กรณีเป็นทางผ่าน หรือ อยู่ใกล้ๆกับที่ผมอยู่ครับ

ค้าขายในห้องนี้ไม่คุ้มค่าหรอกครับ แต่มิตรภาพในห้องนี้สิครับ

ยืนยาวและเป็นมิตร ผมมีพี่ๆ ในห้อง ชายคาหลายคนที่ทุกวันนี้

โทรคุยกันกินข้าวกัน ไปไหน มาไหน ซื้อของ ฝากกัน โทรสอบถาม

สารทุกข์ สุกดิบกัน มิตรภาพแบบนี้ ยั่งยืนกว่าครับ

ถ้ามาปรึกษาผม ผมก็ให้คำปรึกษาครับ และอีกอย่างทาง

เวบก็ได้ให้ข้อกำหนดไว้แล้วว่า  ในคาเฟ่ ห้อง ทุกห้อง ห้ามมีการค้าขายครับ

ทางเวบได้จัดที่ จัดทางไว้ให้ซื้อ ขายอยู่แล้วครับ  ที่ pantipmarket

ดูรายละเอียดได้ตาม กระทู้นี้ ที่ผมได้ให้ความเห็นไว้เลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10372675/R10372675.html#22

จากคุณ : systemdoor
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 54 22:58:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com