Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำติดตั้งจานดาวเทียมครับ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อบ้านแถววงแหวนสุวรรณภูมิครับ
กะว่าจะติดจานดาวเทียม (ไม่เอา UBC เพราะกลับบ้านค่ำ ส่วนมากอยู่บ้านเสาร์อาทิตย์ และรายการเท่าที่เขามี ก็ไม่ได้อยากดูมากมายนัก) แต่ก็ยังอยากดูรายการหนัง ซีรีส์ ตปท และข่าวพวก CNN NHK Fox News อะไรพวกนี้ด้วย
สมัยอยู่อพาทเมนท์ เขามีติดเคเบิ้ลดูได้เยอะมาก รวมทั้ง ACT chanel ซึ่งชอบมากๆด้วย แต่เคเบิ้ลมาไม่ถึงหมู่บ้านอะ

เลยอยากถามเพื่อนๆ ติดตั้งจานดาวเทียมนี่ต้องติดต่อใคร จานแต่ละสี แต่ละเจ้า รับรายการช่องได้ไม่เท่ากันหรือครับ แล้วยังงัยต่อ หรือหาข้อมูลเพิ่มจากไหนดี ขอบคุณครับ

จากคุณ : civitavecchia
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 54 22:54:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com