Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประตูบานเลื่อน เหล็กดัด มุ้งลวด และยุง ติดต่อทีมงาน

พอดีติดบานประตูวินเซอร์ไปแล้วครับ แต่เนื่องจากวางแผนว่าจะมีเหล็กดัด เพราะที่บ้านเค้านอนไม่หลับถ้าไม่มีมัน ก็เลยไม่ได้ติดมุ้งลวดของวินเซอร์ไว้กับประตูบานเลื่อน เพราะตั้งใจจะมาติดไว้กับเหล็กดัดครับ

ประตูบ้านผมเป็นแบบ 4 บาน เลื่อน 2 ตาย 2

พอดีเมื่อเช้าไปคุยกับช่างเหล็กดัดเจ้านึงมาแล้วได้ข้อห่วงใยจากเค้ามาว่าระหว่างชุดเหล็กดัดกับประตูบานเลื่อนจะมีช่องว่างอยู่เล็กน้อยทำให้ช่องดังกล่าวอาจจะเป็นช่องให้ยุงผ่านเข้ามาได้

ผมยังไม่ค่อยมั่นใจว่าปัญหาจะเป็นดังเค้าว่าหรือไม่ หรือมีทางแก้ไข
ใครที่เคยประสบการณ์ติดตั้งอะไรแบบผมนี้ แล้วมีปัญหา มีทางแก้ หรือ สามารถป้องกันปัญหานี้ได้ ช่วยตอบด้วยครับ ถ้ามีรูปตัวอย่างด้วยก็ยิ่งดีครับ จะได้เอาให้ช่างดูว่าเค้าทำกันได้นะ

หาช่างที่ทำงานดีๆ ยากครับเหล็กดัดเนี่ย เจ้านี้ดูพวกงานตัวอย่างที่ร้านเค้าแล้วค่อนข้างโอเค เลยขี้เกียจไปวิ่งหาต่อแล้ว เบื่อ ไม่อยากติดเลย แต่ที่บ้านเค้าต้องการกัน

จากคุณ : เบื๊อเบื่อ
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 54 10:24:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com