Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามและช่วยสอนวิธีอ่านแบบแปลนหลังคาหน่อยนะค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนช่วยสอนการอ่านแบบในแปลนโครงหลังคา.
จันทน เหล็ก c 125x50x20x3.2 @1.00 m.
ตะเฆ่สัน-ราง  เหล็ก C 2-125x50x20x3.2 mm.
แบบนี้เป็นเหล็กเดี่ยวหรือประกบค่ะ ผรม. เรียก เหล็กซี 5 คืออะไรค่ะ และ อยากทราบว่า 1 ซี เท่ากับเท่าไรเหรอค่ะ ไม่ทราบว่าเลข 125 , 50 , 20 คืออะไรค่ะ ผรม จะขอเปลี่ยนจากเหล็กซี 5 เป็น ซี 4 ไม่ทราบว่าจะมีผลับการรับน้ำหนักกระเบื้องอะไรหรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ

จากคุณ : nuchja
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 00:21:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com