Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCG มาเปลี่ยนหลังคา Excella เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ (หลังจากทำน้ำรั่วเมื่อคราวก่อน) ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้การ Re-Roof เปลี่ยนกระเบื้องหลังคาจาก Prestige เป็น Excella   ที่บ้านผมได้สำเร็จลุล่วงเรียบร้อยแล้วครับ

หลังจากคราวที่แล้วช่างเปิดหลังคาแล้วไม่ปิดกระเบื้องให้  ทำให้น้ำฝนรั่วลงฝ้าเพดาน , ทีวี, กล่องUBC, กล่องดาวเทียม   เละทั้งห้อง

แต่ก็ได้รับการรับผิดชอบแก้ปัญหาจากทาง SCG เป็นอย่างดี     ( ความเดิมจากคราวที่แล้ว   “น้ำนองเต็มห้องเพราะช่าง SCG มาเปลี่ยนหลังคา Excella  : http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10346074/R10346074.html “ )

ยอมรับเลยครับว่า SCG  บริการได้รวดเร็วฉับไวดีมาก  มีความรับผิดชอบสูง    ผมได้รับการดูแลเป็นอย่างดีจากบริษัท  C-HOME  ที่ได้เข้ามาทำการมุงกระเบื้องให้    

โดยที่ผมขอให้เปลี่ยนเอาช่างชุดเก่าออกไป  แล้วจัดหาทีมช่างที่ชำนาญงาน  พร้อมลิฟท์สายพานลำเลียงกระเบื้องมาแทนช่างชุดเก่า   ทาง C-HOME  ก็จัดให้  (ช่างทีมที่เคยมุงกระเบื้องพระตำหนักดอยตุง)

ผมขอให้เปลี่ยนแผ่นฟลอยสะท้อนความร้อนที่โดนน้ำฝน   โดยขอให้เปลี่ยนทั้งหลัง  ทาง C-HOME ก็จัดให้

กล่องUBC  ก็เอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่ให้

กล่องดาวเทียม IPM  ก็ซื้อเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้

TV 34"  เรียกช่างพานาโซนิก มาบริการตรวจเช็กสภาพให้ถึงบ้าน  (โชคดีน้ำไม่เข้า เพราะด้านบนเป็นพลาสติกทึบ ไม่มีซี่ตะแกรงให้น้ำไหลเข้า)  

ฝ้าที่โดนน้ำ  ก็กำลังจะซ่อมให้ใหม่ในวันพรุ่งนี้

จากตอนแรกที่รู้สึกโมโหที่ช่างชุดแรกทำน้ำรั่วบ้านเละ   แต่พอเห็นความรับผิดชอบและความพยายามแก้ไขปัญหา ของบริษัท C-HOME แล้ว ทำให้หายโมโหไปได้   และก็ทำให้มีความรู้สึกดีๆ กับบริการหลังการขายที่ได้รับ  

แต่จะให้ดี ก็ขออย่าให้เกิดปัญหาจะดีกว่านะครับ C-HOME    

ขอขอบคุณ    
คุณ ธีระศักดิ์ พงศ์พิริยะปัญญา  (ผู้จัดการติดตั้งนครหลวง )  - มาดูแลถึงบ้าน  วันรุ่งขึ้นหลังเกิดเหตุ

คุณ ณรงค์ฤทธิ์ มีฮิ่น  (ผู้จัดการบริการหลังติดตั้ง) – คอยดูแลแก้ปัญหาให้อย่างดีเยี่ยม   มาดูแลการติดตั้งอย่างใกล้ชิด  

คุณสุชีพ โตเขียว  - คอยดูแลควบคุมงาน    ช่วยถ่ายรูปบนหลังคาให้

คุณบำรุง จันทร์แสง – คอยตรวจ QC   ช่วยถ่ายรูปบนหลังคาให้

ช่างเล่ – ทีมช่างชุดใหม่ที่มามุงกระเบื้องให้
.
.
.
และที่สำคัญที่สุด  ขอขอบคุณ..... “คุณคีรีบูนปีกบาง”  

เนื่องจากการ Re-Roof ครั้งนี้ เกิดขึ้นและสำเร็จลงได้เพราะ ได้รับคำแนะนำ คอยช่วยเหลือให้คำปรึกษาจากคุณคีรีบูนปีกบางครับ  

(ไม่ใช่แต่บ้านผมบ้านเดียวนะครับที่ได้รับอานิสงค์จากคำแนะนำของคุณคีรีบูนปีกบาง   ตอนนี้ในหมู่บ้านและบ้านญาติผม Re-Roof เสร็จเรียบร้อยไปแล้ว  11  หลัง  , Re-Paint ไปแล้ว 4 หลัง   และที่กำลังรอคิวอยู่อีกหลายหลัง )

แก้ไขเมื่อ 04 เม.ย. 54 01:21:16

จากคุณ : สามช่า
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 23:58:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com