Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะซื้อเครื่องเชื่อมยี่ห้อ IWELD MMA 160 ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้ ซื้อที่ไหนถูกครับ ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังจะซื้อเครื่องเชื่อม ระบบ Inverter ตัวใหม่ มาแทนตัวเก่า
เนื่องจากตัวเก่า เวลาปรับไฟเพื่อเชื่อมแล้วไม่ค่อยจะนิ่งเลย ทำให้เวลาเชื่อมธูปเชื่อมชอบติดกับชิ้นงานบ่อยๆ
โดยเฉพาะเวลาเริ่มต้นต่อธูปเชื่อมใหม่มักจะเป็นบ่อยสุดเลย
ก็เลยตัดสินใจจะลงทุนซื้อเครื่องเชื่อมตัวใหม่ที่เป็นระบบ Inverter มาแทนตัวเก่า  
เพราะว่าจะใช้เชื่อมงานโครงหลังคาประมาณ กว้าง12เมตร ยาว 12 เมตร
และก็จะเก็บไว้เชื่อมเหล็กดัดประตูหน้าต่างบ่อยๆครับ
*อยากสอบถามผู้ที่เคยใช้เครื่องเชื่อมระบบ Inverter ยี่ห้อ  IWELD MMA 160 *
- ถ้าเชื่อมธูปไม่เกิน 3.2 มิล เชื่อมนานทั้งวัน จะพอไว้หรือเปล่าครับ
- และช่วยแนะนำสถานที่ซื้อที่ราคาถูกๆหน่อยนะครับ
ช่วงนี้ต้องเก็บเงินไปซ่อมบ้านหลายอย่างครับ
- *ขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำไว้ล่วงหน้าครับ* -

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 54 02:33:12

จากคุณ : Wall of Art
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 54 02:10:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com