Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเล่า ๆๆๆๆๆ ประทับใจมาก ๆ (ผู้รับเหมา) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ ไปชื้อของที่บุญถาวรมาค่ะ

ก่อนหน้านี้ก็เคยไปซื้อของมาแล้ว สองสามครั้ง ทุกครั้งที่ไป พี่ผู้รับเหมาก็จะไปด้วยกัน ตอนนั้นไปออกแบบทำห้องครัวใหม่ ซื้อกระเบื้อง ทำเคานเตอร์ครัวปูน ซื้อซิงค์น้ำ อะไรอย่างเนี้ย

พี่ผรม.  เค้าบอกว่า เดี๋ยวไปด้วยกัน เพราะ เค้าต้องวัดขนาดห้องครัวไปด้วย แล้วจะไปช่วยคุยกับน้องคนขายให้ แล้วไปช่วยเลือกของด้วย เพราะ เดี๋ยวจะได้ของขนาด ไม่พอดี กัน 

วันนี้ก็ไปอีก ไปเลือก สุขภัณฑ์ห้องน้ำ พี่ผรม. ก็ไปด้วย แล้วทุกครั้งที่ไป เราจะไปเดินก่อนทุกครั้ง แต่ก็ ละลานตาไปหมด ไม่รู้จะเอายังไงดี  น้องคนขาย ก็มาถาม ๆ เราก็ แหะ ๆ ขอเดินดูก่อนนะคะ แบบว่าไม่มีความรู้เลย

แล้วพี่ผรม. ก็มา เป็น พระเอกขี่ม้าขาวเลย ทุกครั้งที่พี่ผรม. มา น้องคนขายประมาณสามสี่คนจะเข้ามา แนะนำสินค้า เป็นอย่างดี พาเดินดูของจนทั่ว

ล้อมหน้าล้อมหลังเรา จนเรารู้สึกเขินอ่ะ แหะ ๆ เหมือนเราเป็นผู้ทรงเกียรติงัยไม่รู้ บริการดีมาก ๆ เลย เราอยากได้อะไรก็ชี้ ๆ จะเอา อย่างเดียวเลย

แล้วพี่ผรม. ก็จะบอกว่า อันนี้ดีอย่างนี้นะ ไม่ดีอย่างนี้นะ เอาอันนี้ดีกว่ามั้ย อิอิ

รู้สึกประทับใจมาก ๆ เลย ตั้งแต่ครั้งแรกแล้วที่พี่เค้ามาช่วยเลือกของด้วยอ่ะ

วันนี้เราเกือบซื้อ ชุดอ่างล้างหน้าที่มีตู้ติดสำเร็จ ไปไว้ในห้องน้ำเล็ก ราคา สามหมื่นอัพ

พี่ผู้รับเหมาเค้า ก็โทรกลับไปหาช่างที่บ้าน บอกว่าให้วัดขนาด พื้นที่ให้หน่อย ว่าตั้งได้หรือเปล่า ปรากฏว่าตั้งไม่ได้ ดีนะที่ยังไม่ได้ซื้อ อ่ะ

รู้สึกประทับใจพี่ผรม. มาก ๆ จนอย่างเล่าให้ฟังอ่ะค่ะ

แล้วเราไม่ค่อยมีเวลาไปดูบ้านเอง อ่ะค่ะ เค้าก็จะโทรมาถามตลอดว่า วันนี้จะทำแบบนี้ นะ โอเคมั้ย อะไรประมาณเนี้ยค่ะ แล้วงานก็ออกมาถูกใจมาก ๆ เลยค่ะ

อยากเล่าให้ฟังเฉย ๆ ค่ะ เก็บไว้ในใจไม่อยู่อ่ะค่ะ

จิง ๆ แล้ว อยากกระโดด กอดพี่เค้าเลย แต่เค้ามีลูกมีเมียแล้วอ่ะ  

จากคุณ : My lovely pet
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 54 18:30:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com