Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปลวก ปลวก ปลวก เฮ้อ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่าน้ำยาที่บริษัทฉีดปลวกเช่น บริษัทที่ชื่อว่า "เพชรควบคุมแมลง" พวกนี้เขาใช้น้ำยาสีขาวๆขวดเล็กๆผสมน้ำเปล่า1-2ถัง อัดลงท่อใต้ดิน น้ำยาที่ว่านี้มันคือสารเคมีอะไรอ่ะครับ แล้วถ้าเราไปหาซื้อมาเองนี่ราคาเท่าไหร่ครับ

แล้วระบบ sentricon อะไรนั่นมันดีกว่าฉีดน้ำยาแบบนี้เยอะเลยหรือครับ เห็นว่าแพงมากๆ บ้านผมปลวกกินบันไดแล้ว กำลังลามขึ้นฝ้าเพดานชั้น1น่ะครับ ตอนนี้ฉีดน้ำยากันปลวกพรมๆบนฝ้า + อัดน้ำยาลงดิน(ท่อ)ไปแล้ว แต่กลัวไม่อยู่จังเลยครับ กลุ้มจัง แล้วไอ้ตัวเหยื่อล่อแบบ sentricon แบบที่เป็น สถานีบนดิน นี่มีขายไหมครับ เผื่อจะ DIY ได้

จากคุณ : Fraudster
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 54 22:59:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com